1/10/16
772
8.506
93
Trước đây mình có nói về con Xbike bị bệnh. Nay nó lại bệnh tiếp. 1 ngày đẹp trời đạp (tại đề kg nổ) muốn cong chân 3 lần thì nó mới chạy. Lần thứ 4 (cũng trong ngày đó là nó tèo luôn), mình quăng nó vô góc rồi lôi con Fu1 ra chạy. Mua năm 2011, chạy chưa tới 50k nữa mà bệnh hoài. Xe để 1-2 ngày không đi là đạp muốn rung giò luôn mới chịu nổ máy.
Sáng nay tính chạy lên đại lý Suzuki (nhờ nhân viên hỗ trợ tới đẩy xe về khám) ở ngã 4 NTL - LQĐ thì không còn nữa. Check google thì thấy số lượng đại lý Su cực kỳ ít và có xu hướng dạt ra xa trung tâm.
Chất lượng Su tệ vậy sao mấy bác?
Su Viva mua 2001 bị chết IC năm 2003, Su Xbike mua 2011 bị chết mobin sườn năm 2013. Toàn xe chạy đi xa rồi chết queo, Su Viva em đi ngoài VT, lúc đó không có đại lý Su, em phải thuê xe đò chở chiếc Viva về đại lý ở SG khám. Chiếc Xbike chết ở BD, nhưng có đại lý gần đó cũng đỡ. Em ngán Su rồi

Tập Lái
9/3/14
38
866
83
Chỗ nơ trang long còn mà anh. Nó nằm gần cây xăng đối diện rạp đại đồng cũ

• Like
Reactions: Huu Pham
Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Ra Suzuki Phổ Quang kiểm tra toàn diện lại xem, kiểm tra lại bình xăng con, lọc gió, củ đề. Hồi trước mình chạy Revo đời 2012, xe cũng bị khó nổ máy khi để lâu ngày không chạy, mình ra hãng thay luôn củ đề, làm lại bình xăng con về là ngon lành như cũ.

• Like
Reactions: Anh quang vinh 2013
1/10/16
772
8.506
93
Em ngán xe Suzuki lắm lắm rồi
Ra Suzuki Phổ Quang kiểm tra toàn diện lại xem, kiểm tra lại bình xăng con, lọc gió, củ đề. Hồi trước mình chạy Revo đời 2012, xe cũng bị khó nổ máy khi để lâu ngày không chạy, mình ra hãng thay luôn củ đề, làm lại bình xăng con về là ngon lành như cũ.
Tks bác. Mình sẽ đẩy ra thợ quen gần nhà coi sao. Mấy nay busy nên cho nó vô góc nằm luôn. Con Sirius đời đầu của Pa mình để không 3 tháng, hôm CN lấy ra chạy thì đạp chưa tới 20 cái là ok. Còn thằng Su này dỏm bỏ xừ

Tập Lái
9/3/14
38
866
83
View attachment 751445
Tks bác. Mình sẽ đẩy ra thợ quen gần nhà coi sao. Mấy nay busy nên cho nó vô góc nằm luôn. Con Sirius đời đầu của Pa mình để không 3 tháng, hôm CN lấy ra chạy thì đạp chưa tới 20 cái là ok. Còn thằng Su này dỏm bỏ xừ
Còn nếu bác chán thì bán lại em. Đang kiếm con này cho bà con ở quê.

Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
View attachment 751445
Bác ra hãng đi, phụ tùng Su trong hãng mới có thôi, thay phụ tùng ngoài thì không bằng, phụ tùng Su mắc vì toàn đồ nhập, nhiều món không có hàng, chờ cả tháng mới có. Xe mình có lần thay bugi ngoài, đề cũng phọt phẹt, vào hãng thay bugi lại bình thường.

• Like
Reactions: Anh quang vinh 2013
1/10/16
772
8.506
93
Bác ra hãng đi, phụ tùng Su trong hãng mới có thôi, thay phụ tùng ngoài thì không bằng, phụ tùng Su mắc vì toàn đồ nhập, nhiều món không có hàng, chờ cả tháng mới có. Xe mình có lần thay bugi ngoài, đề cũng phọt phẹt, vào hãng thay bugi lại bình thường.
Lúc trước gần ngã 4 NTL-LQĐ có đại lý Su. Giờ nó dẹp tiệm, muốn đẩy đi phải tuốt qua Tân Bình hay QL13 Bình Triệu. Số lượng head thể hiện chất lượng sản phẩm & thói quen người tiêu dùng

Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Lúc trước gần ngã 4 NTL-LQĐ có đại lý Su. Giờ nó dẹp tiệm, muốn đẩy đi phải tuốt qua Tân Bình hay QL13 Bình Triệu. Số lượng head thể hiện chất lượng sản phẩm & thói quen người tiêu dùng
Trên Nơ Trang Long vẫn còn đại lý Su mà bác.