Tập Lái
7/8/15
36
12
8
33
Tp HCM
Em nhận sửa chữa điện lạnh ôtô nha mọi người, uy tín làm đầu mọi người đi xe có trục trặc gì thì gọi em nhé.
Sđt 01682869457:3dup::3dup::3dup::3dup::3dup::3dup:
Em nhận sửa chữa điện lạnh ôtô nha mọi người ủng hộ.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Máy lạnh xe em nó có bệnh như này:
1. Sáng ra (để xe qua đêm hoặc vài ngày không sử dụng) thì khi nổ máy xong ổn định garanty bật AC thì quạt quay, có gió nhưng không lạnh. Nhưng chạy khoảng gần 2km thì máy lạnh mới phả hơi lạnh, từ đó trở đi máy lạnh hoạt động tốt.
2. Khi đi trên cao tốc với tốc độ trên 100km/h thì máy lạnh lại tự ngắt (bị rất nhiều lần, hầu như thường xuyên),chỉ thổi gió chứ không lạnh. Khi hết cao tốc hoặc tốc độ giảm xuống <80km/h thì máy lạnh lại hoạt động lại bình thường.
Xe em mazda 626 trước đây lock bị kêu lá mía, bác thợ tháo lock trâm nhớt lạnh (khoảng gần 2 xị) trực tiếp vào trong lock, rồi mới bơm gas, thì lock không kêu nữa, nhưng có vẻ máy bị nặng.
Bác tư vấn xem bệnh trên có phải là do thừa nhớt lạnh không? Nếu không phải thì có khắc phục được không?
Em cũng đã đưa xe đến thợ lạnh, họ phán do cảm biến nhiệt chập chờn, nhưng em nghĩ chắc không phải vì nếu nó chập chờn thì nó ngắt bất kỳ chứ không như trên.

Tập Lái
7/8/15
36
12
8
33
Tp HCM
1
Máy lạnh xe em nó có bệnh như này:
1. Sáng ra (để xe qua đêm hoặc vài ngày không sử dụng) thì khi nổ máy xong ổn định garanty bật AC thì quạt quay, có gió nhưng không lạnh. Nhưng chạy khoảng gần 2km thì máy lạnh mới phả hơi lạnh, từ đó trở đi máy lạnh hoạt động tốt.
2. Khi đi trên cao tốc với tốc độ trên 100km/h thì máy lạnh lại tự ngắt (bị rất nhiều lần, hầu như thường xuyên),chỉ thổi gió chứ không lạnh. Khi hết cao tốc hoặc tốc độ giảm xuống <80km/h thì máy lạnh lại hoạt động lại bình thường.
Xe em mazda 626 trước đây lock bị kêu lá mía, bác thợ tháo lock trâm nhớt lạnh (khoảng gần 2 xị) trực tiếp vào trong lock, rồi mới bơm gas, thì lock không kêu nữa, nhưng có vẻ máy bị nặng.
Bác tư vấn xem bệnh trên có phải là do thừa nhớt lạnh không? Nếu không phải thì có khắc phục được không?
Em cũng đã đưa xe đến thợ lạnh, họ phán do cảm biến nhiệt chập chờn, nhưng em nghĩ chắc không phải vì nếu nó chập chờn thì nó ngắt bất kỳ chứ không như trên.
1. Bác mở AC rồi ra ngoài xem lốc có chạy ko rồi mới bắt được bệnh.
2. Có nhiều trường hợp lắm. mà chạy nhanh thế có thể do dư gas lốc bơm cao áp quá có role áp suất gas nó ngắt lốc. có thể do quạt giải nhiệt kém thì cũng ngắt lốc, (nếu ở trước có chổ trống thì chế thêm quạt). còn role nhiệt mà chập chờn thì chạy chậm cũng ngắt, chứ ko cần phải chạy nhanh. mà đa số nếu hư role thì nó không ngắt.
còn Lốc lá mía thì châm nhớt tầm 300ml thôi chứ nửa lít thì có lẽ hơi nhiều. Chổ em lốc lá mía người ta xài đến tuổi người ta đem xe chế sang lốc Toyota xài.

• Like
Reactions: xlive and trthnamvn
Tập Lái
7/8/15
36
12
8
33
Tp HCM
Chỗ bác địa chỉ bao nhiu ? Bên bác có nhận vệ sinh máy lạnh ? Giá :)
Bãi xe cty Thép Đại Toàn Thắng. Ngay ngã tư An sương. Vệ sinh là công việc của em mà bác. vệ sinh giá cả tùy xe( có xe 1 dàn, 2 dàn lạnh, có xe phải bung táp lô như hình thì giá khác) Mà bác có đến thì gọi em trước nha tại bải xe mới nên bảo vệ hơi khó.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
1
1. Bác mở AC rồi ra ngoài xem lốc có chạy ko rồi mới bắt được bệnh.
2. Có nhiều trường hợp lắm. mà chạy nhanh thế có thể do dư gas lốc bơm cao áp quá có role áp suất gas nó ngắt lốc. có thể do quạt giải nhiệt kém thì cũng ngắt lốc, (nếu ở trước có chổ trống thì chế thêm quạt). còn role nhiệt mà chập chờn thì chạy chậm cũng ngắt, chứ ko cần phải chạy nhanh. mà đa số nếu hư role thì nó không ngắt.
còn Lốc lá mía thì châm nhớt tầm 300ml thôi chứ nửa lít thì có lẽ hơi nhiều. Chổ em lốc lá mía người ta xài đến tuổi người ta đem xe chế sang lốc Toyota xài.
Trên em nêu mục 1. Có phải để xe qua đêm thì nhớt lạnh dồn xuống lock gây nghẹt nên phải đi cỡ gần 2km lock mới quay và máy mới lạnh không vậy bác? Vì nhớt lạnh châm nhiều.
Còn áp lực gas thì bác thợ đã đo rồi, chuẩn đúng áp.
Còn lúc máy không lạnh thì lôck không quay, cái này em đã kiểm tra.

• Like
Reactions: Dienlanhoto
Tập Lái
7/8/15
36
12
8
33
Tp HCM
Trên em nêu mục 1. Có phải để xe qua đêm thì nhớt lạnh dồn xuống lock gây nghẹt nên phải đi cỡ gần 2km lock mới quay và máy mới lạnh không vậy bác? Vì nhớt lạnh châm nhiều.
Còn áp lực gas thì bác thợ đã đo rồi, chuẩn đúng áp.
Còn lúc máy không lạnh thì lôck không quay, cái này em đã kiểm tra.
Nhớt nó nằm ở lốc chứ ko đi đâu mà dồn bác. trong hệ thống chủ yếu 1 lớp tráng trên bề mặt gas đi thôi. Còn lúc bật AC mà lốc ko chạy thì nếu có bút thử điện 12V bác đo xem có điện xuống jack cắm lốc ko. nếu có thì do cuôn dây từ trong lốc.

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
41
loc matiz 1 nap vuong
bi xi rong nap vuong thay dc ko bac. thay zoong nhe

Hạng D
8/5/12
1.797
136