DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Chào các bác, em dự tính xây nhà phố diện tích 6x21m, trừ sân trước 3m, trừ sân sau 2m, xây 6x16, 1 trệt 2 lầu + sân thượng, mặt ngoài làm theo mẫu của dự án, không thay đổi được chiều cao các tầng các khoảng lùi. Em dự tính làm cái văn phòng ở tầng 1 độc lập nên em dự kiến làm thêm 1 thang phía trước để lên lầu 1. Nhà cần 1 văn phòng, 1 gara, 1 phòng khách, 1 bếp, 4 Phòng ngủ, 1 phòng thờ

1.Tầng trệt làm gara + phòng khách nhỏ + bếp + sân vườn phía sau
2. Lầu 1 làm phòng làm việc trước + phòng ngủ phía sau, cho ông bà đến chơi, kết hợp làm phòng giải trí
3. Lầu 2 là 3 phòng ngủ, gia đình em 2 VC + 2 con sẽ ngủ ở tầng này
4. Sân thượng ( Bao gồm tầng tum, sân trước, sân sau)
Em không phải là dân kiến trúc xây dựng, mặc dù cũng học kỹ thuật, về telecom, nên vọc vạch sửa lại chút, bác bác góp ý giùm em. Em xin cảm ơn cả nhà
Sau đây là mẫu của dự án
Em nhờ các bác tư vấn giùm nhà dự án diện tích 6x21

Sau đây là mẫu của em, hiện tại em có mấy cái phân vân, hành lang 5.2m liệu có quá dài, nhà 6m chia làm 2PN có quá nhỏ, vì nhà em cần 4PN, 3PN hơi thiếu, phòng ngủ Master 6x6 có lớn quá hay không

Tập Lái
2/8/16
45
627
83
Chào các bác, em dự tính xây nhà phố diện tích 6x21m, trừ sân trước 3m, trừ sân sau 2m, xây 6x16, 1 trệt 2 lầu + sân thượng, mặt ngoài làm theo mẫu của dự án, không thay đổi được chiều cao các tầng các khoảng lùi. Em dự tính làm cái văn phòng ở tầng 1 độc lập nên em dự kiến làm thêm 1 thang phía trước để lên lầu 1. Nhà cần 1 văn phòng, 1 gara, 1 phòng khách, 1 bếp, 4 Phòng ngủ, 1 phòng thờ

1.Tầng trệt làm gara + phòng khách nhỏ + bếp + sân vườn phía sau
2. Lầu 1 làm phòng làm việc trước + phòng ngủ phía sau, cho ông bà đến chơi, kết hợp làm phòng giải trí
3. Lầu 2 là 3 phòng ngủ, gia đình em 2 VC + 2 con sẽ ngủ ở tầng này
4. Sân thượng ( Bao gồm tầng tum, sân trước, sân sau)
Em không phải là dân kiến trúc xây dựng, mặc dù cũng học kỹ thuật, về telecom, nên vọc vạch sửa lại chút, bác bác góp ý giùm em. Em xin cảm ơn cả nhà
Sau đây là mẫu của dự án
View attachment 1575672 View attachment 1575673

Sau đây là mẫu của em, hiện tại em có mấy cái phân vân, hành lang 5.2m liệu có quá dài, nhà 6m chia làm 2PN có quá nhỏ, vì nhà em cần 4PN, 3PN hơi thiếu, phòng ngủ Master 6x6 có lớn quá hay không
View attachment 1575677
Bác Z xây nhà hoành tráng quá, nhưng k thấy có vụ đãi tư vấn hoành tráng nhỉ:p:p

• Like
Reactions: DTZ
Hạng B2
24/2/18
216
2.561
98
45
Diện tích em thấy dư quá bác, làm cái lỗ lấy sáng:)
Lấy sáng chỗ lỗ cầu thang rồi, nhà để nhiều lỗ ko hay,anh rút lại khúc đó, làm việc khác, nhà anh chừa trước,chừa sau, ô thang thông tầng, ko sợ thiếu sáng đâu
- cái cầu thang đi lên văn phòng coi chừng ko được cấp phép

• Like
Reactions: DTZ
DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
  • Like
Reactions: maunhadep.net