Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
700tr chạy dịch vụ ko sợ hư hao bảo trì bảo dưỡng rẻ thì cứ nhắm Innova E.
Ông nào kêu X X X thì gửi xem bài phuộc xì nhớt, lỗi bơm xăng ấy. X đi gia đình chạy vừa vừa thôi thì được, còn dịch vụ cứ phải gọi Toy Ỉn bằng cụ.
Bao nhiêu năm, máy ko đổi, nội ngoại thất thay đổi xíu xíu, chiều dài chiều cao trục cơ sở gần như cũ, đồ dùng cho thế hệ cũ và mới giống nhau. Các bác cứ nghĩ 13 14 năm qua Ỉn nó ra được bao nhiêu xe tại thị trường VN rồi. Đồ thay ngập tràn luôn nhé. Chưa kể chạy xong nó bán lại xe vẫn ko lỗ mấy tiền, vua giữ giá rồi.
Các bác cứ nghĩ dịch vụ 1 năm chạy tầm 5 6v, mà hỏng ko có đồ thay trùm mền thì móm. AE nào ko đồng tình thì cứ nghĩ mấy ông chạy dịch vụ cơm áo gạo tiền ở VN ngu hết nên mới chọn Toy còn mấy a dư ăn dư mặc đi 2 bánh mới chuẩn chỉ.
DỊCH VỤ 700 củ Voted Ỉn! Hết

Hạng D
15/9/17
2.726
2.107
113
39
Ông nào kêu X X X thì gửi xem bài phuộc xì nhớt, lỗi bơm xăng ấy. X đi gia đình chạy vừa vừa thôi thì được, còn dịch vụ cứ phải gọi Toy Ỉn bằng cụ.
Bao nhiêu năm, máy ko đổi, nội ngoại thất thay đổi xíu xíu, chiều dài chiều cao trục cơ sở gần như cũ, đồ dùng cho thế hệ cũ và mới giống nhau. Các bác cứ nghĩ 13 14 năm qua Ỉn nó ra được bao nhiêu xe tại thị trường VN rồi. Đồ thay ngập tràn luôn nhé. Chưa kể chạy xong nó bán lại xe vẫn ko lỗ mấy tiền, vua giữ giá rồi.
Các bác cứ nghĩ dịch vụ 1 năm chạy tầm 5 6v, mà hỏng ko có đồ thay trùm mền thì móm. AE nào ko đồng tình thì cứ nghĩ mấy ông chạy dịch vụ cơm áo gạo tiền ở VN ngu hết nên mới chọn Toy còn mấy a dư ăn dư mặc đi 2 bánh mới chuẩn chỉ.
700 sao ra biển được bác.

Hạng B2
21/12/16
259
364
63

Ông Google một vòng xem có hãng nào không bị xì nhớt? Bơm xăng cũng không phải ngoại lê, lỗi thì xe nào ko có? Hiện tại trên thị trường VN chỉ có 1 trường hợp duy nhất trên 4 nghìn xe Xpander bán ra, tỷ lệ bao nhiêu % ông tính hộ tôi xem.

View attachment 1923649

Tôi cũng không biết X tuổi gì so với In, chỉ biết nó đang ăn được kha khá thị phần của Ỉn, doanh số nó thấp chẳng qua là không có xe giao thôi.

Bác nói chuẩn quá ạ.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Ông Google một vòng xem có hãng nào không bị xì nhớt? Bơm xăng cũng không phải ngoại lê, lỗi thì xe nào ko có? Hiện tại trên thị trường VN chỉ có 1 trường hợp duy nhất trên 4 nghìn xe Xpander bán ra, tỷ lệ bao nhiêu % ông tính hộ tôi xem.

View attachment 1923649

Tôi cũng không biết X tuổi gì so với In, chỉ biết nó đang ăn được kha khá thị phần của Ỉn, doanh số nó thấp chẳng qua là không có xe giao thôi.
:)))) Lên xem coi bao nhiêu ng bì xì nhớt và đang đi đạp ga ko lên rồi bạn. Mình trong Page Xpander đây và mình cũng nói thẳng luôn là VỀ CHẠY DỊCH VỤ Xpander còn rất rất rất lâu nữa mới so sánh được với INNOVA.
Và nói thẳng luôn là, ko lẽ hàng chục ngàn ng chạy dịch vụ, các công ty Taxi họ lú hết nên mua Ỉn chạy dịch vụ còn các bác sáng quá nên chọn X.
Không phải tự nhiên Ỉn nói riêng và dòng Toy nói chung là trùm chạy dịch vụ đâu bác ạ. Ko chỉ ở VN mà còn cả thế giới nữa đấy.

Tập Lái
20/5/19
6
3
3
33
Em cảm ơn các bác nhiều , các bác nhiệt tình quá . Nhưng có khi em vẫn chọn cerato hoặc elentra thôi , mắc cái elentra hiện giá đang cao quá , hi vọng mấy tháng nữa sẽ hạ giá same same như cerato . Còn ỉn thì chắc em chưa nghĩ tới bây giờ , chắc để thời gian sau thôi vì hiện tại em còn chở vợ và con đi cũng nhiều nữa . Sau này nghề nó chọn mình thì cũng sẽ phải tính đến thôi .

Tập Lái
20/5/19
6
3
3
33
Kinh nghiệm đi mua xe của mình là bạn cứ đến tất cả các showroom mà hỏi để tìm ra mức giá chung nhất thậm chí nhờ người quen đi gặp các sale khác nhau của cùng 1 showroom, tuỳ sale đang thiếu số hay không sẽ có thể gia giảm vài triệu trên mức giá đó thông qua việc thêm hoặc cắt bớt khuyến mãi. Tuy nhiên bạn cần chú ý nhiều nơi sale bán rẻ hơn chỗ khác gần chục triệu sau khi deal nhưng nhìn kĩ thì ta đã bị mất đi bảo hiểm vật chất 2 chiều giá gần 10 triệu nhưng số đó không phải nhiều. Thông thường thì sau Tết âm xe sẽ được ưu đãi kéo dài tới hết tháng 7 âm vì sau đó sẽ có rất nhiều model xe mới ra, khoảng giá mới sẽ thiết lập trong thời gian đó nên mình không chắc sẽ lên hay giảm hoặc có thể giữ nguyên và thêm vài options, khuyến mãi lặt vặt. Nên hạn chế mua từ khoảng đầu năm cho đến Tết âm vì lúc đó giá xe hầu hết là tăng/ khuyến mãi giảm.
Cảm ơn bác , lúc mua xe mình xe áp dụng theo cách của bác . Chúc bác sức khoẻ dồi dào ạ .

Hạng B2
25/11/13
219
148
43
đã dính tới dịch vụ thì cứ em nào rẻ nhất mà chơi, option ko cần nhiều, rộng rãi, bảo trì rẻ là ưu tiên đầu.
theo em bác cứ chơi con x đi, lại đc cái gầm cao, leo lề, chạy đường ngập chút cũng ok hơn mấy em sedan, xe hoa thì ko biết ngta có dùng con 7 chỗ ko thì em ko biết, thấp hơn chút do thương hiệu thì con ertiga 2019 ấy, xe 7 chỗ nếu chở 7 cũng đc, nhét nhét thì 8 cũng ok, còn ít hơn thì 4-5 người thì rộng khoang hành lý, em thấy kiểu nào nó cũng hơn con sedan