Ngân sách tầm 750tr lăn bánh các cụ lựa chọn xe nào?

• Total voters
    188
Hạng B2
1/9/16
329
173
58
34
3 em này rất vừa miếng quan trọng là bác chọn xe theo tiêu chí nào
Mazda 3 1.5: nội ngoại thất đẹp nhất , mác jav, động cơ yếu nhất, cá vàng k biết có bị di truyền không
Focus Trend: động cơ mạnh mẽ nhất, cách âm ngon nhất, option kém nhất, hàng ghế sau k thoải mái lắm
Elantra 2.0: nhiều option nhất, không gian thoáng nhất, nội thất theo e là xấu ngoại thất bình thường

Hạng B1
26/5/17
79
31
18
31
Dộng cơ Ecoboost ăn đứt rồi , nhưng nội thất của 4c hơi nhỏ hơn EL , gia đình bác 5 thành viên thì chọn nội thất rộng tí đi cho thoải mái hỷ

Hạng B2
23/5/17
230
227
43
43
Honda city TOP làm gì có cửa với EL 2.0 bác, đủ tiền lên hạng C thì chơi luôn, cầm volang 2.0 sẽ thích hơn 1.5 ( hút khí tự nhiên) nhiều đấy chứ.
cỡ này đi được rồi bác, dư 100tr để làm ăn.

Hạng B2
27/9/15
275
188
43
Tphcm
Sao bác chủ thớt loại Cerato ra nhỉ, theo mình nội thất nhìn ngon hơn El. Option, động cơ, khung gầm như nhau. El từ 2017 là CKD rồi, nên chắc cũng tương đương Cerato thôi

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Để đáp ứng tiêu chí "xe lấy về em để phục vụ gia đình là chính & chạy thêm dịch vụ xe hoa đám cưới, chở khách đi các tỉnh lân cận..." thì rõ ràng Elantra 2.0 hơn hẳn FF và M3.
M3 1.5 chạy gia đình không mạnh và đầy đủ tiện nghi như Elantra
FF Trend chạy dịch vụ sẽ không được khách chuộng do nội ngoại thất không bắt mắt, cũng như hàng ghế sau ngồi không thoải mái như Elantra (dù rằng máy FF ngon hơn)
Trong dòng C có thêm Cerato 2.0 đáp ứng các yêu cầu của bác chủ.
Bảo trì bảo dưỡng thì Hyundai, Kia/Mazda tương đương.

Hạng B2
23/5/17
230
227
43
43
Để đáp ứng tiêu chí "xe lấy về em để phục vụ gia đình là chính & chạy thêm dịch vụ xe hoa đám cưới, chở khách đi các tỉnh lân cận..." thì rõ ràng Elantra 2.0 hơn hẳn FF và M3.
M3 1.5 chạy gia đình không mạnh và đầy đủ tiện nghi như Elantra
FF Trend chạy dịch vụ sẽ không được khách chuộng do nội ngoại thất không bắt mắt, cũng như hàng ghế sau ngồi không thoải mái như Elantra (dù rằng máy FF ngon hơn)
Trong dòng C có thêm Cerato 2.0 đáp ứng các yêu cầu của bác chủ.
Bảo trì bảo dưỡng thì Hyundai, Kia/Mazda tương đương.
sao lại lôi bản thấp của Mazda 3 (1.5), Ford Focus Trend ra để so với mấy e bản cao Elantra 2.0, Cerato 2.0???? Ko lẻ xe Hàn tệ thế sao, chả dám so bản cao nhất của mình với bản cao nhất của xe Nhật, xe Mỹ? Nhục vl cho xe Hàn quá!