Hạng B2
7/7/09
161
15
18
Thân chào các bác,
Em định sang Toyota Hiroshima Tân cảng hoặc Toyota Đông Sài Gòn (chi nhánh bên quận 2- xa lộ Hà Nội) để làm bảo hiểm sơn cản trước và hông xe. Vì vậy, em kính nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em là bên đó sơn có được ko vì chỗ này gần nhà em.
Lần trước em thấy có bác nào bên hội Cam sơn xe bên đó complaint dịch vụ sơn bên đó quá chừng nên ko biết có nên chịu khó chạy đi chỗ khác làm ko nữa
Rất cảm ơn các bác

Hạng C
18/6/11
820
1.125
93
HCM city-Seven district
Trước Tết vừa rồi em có làm BH sơn tút tát bên này, em muốm làm gần nhà bên Q7 nhưng BH em mua chỉ liên kết với Toy TC. Kết quả em thấy cũng được.

Hạng B2
7/7/09
161
15
18
thanks bác bipbo07 nhiều nhé.... Toy TC em có lần sang xem xe thì thấy có vẻ dịch vụ bán hàng ko tận tâm lắm nên hơi ngại dịch vụ sửa chữa

Hạng B2
21/8/07
156
11
18
TPHCM
Nhà em toàn làm bên này. Dịch vụ tốt chất lượng theo em thì chấp nhận được.

Hạng B2
31/3/15
225
166
43
61
Khi sơn xong lấy xe ra nhớ kiểm tra bụi sơn nhe, vừa rồi mình vào sơn cánh cửa, khi về nhà rửa xe phát hiện cả chiếc xe nhám xàm luôn, xuống đó nó bảo tại trên đường đi có ai đó sơn bay lên xe mình, pó tay luôn

Tập Lái
19/2/15
4
2
3
TP. Hồ Chí Minh
Có ít kinh nghiệm thực tế chia sẻ cùng bác đây:
Chả là em vừa làm bảo hiểm cho xế iu ngày 2/4, xe mới mua bên Toyota Lý Thường Kiệt nhưng làm bảo hiểm của PVI bên HT (vì gần nhà), nhận định cá nhân là : xe em bị 2 vết móp và trầy xướt sơn, khá nặng phải để xe lại hãng làm. Tuy khách vào rất đông, em lại lần đầu tiên tới đây nhưng bên bảo hiểm và cả cố vấn dịch vụ đều làm việc rất nhanh nhẹn chỉ khoảng 40p là xong phần thẩm định & giấy tờ liên quan, hỗ trợ em nhiệt tình, kết quả là 2 ngày sau em lên nhận xe, chỉ mất 10p làm giấy tờ & nhận lại xe, xe em còn đc rửa sạch sẽ (tất nhiên là bên ngoài rồi)... hehe. Em rất hài lòng về dịch vụ của HT nói riêng và Toyota nói chung.
Chúc xế iu của bác chủ thớt sớm xinh đẹp trở lại nhé ^^!

Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
Khi sơn xong lấy xe ra nhớ kiểm tra bụi sơn nhe, vừa rồi mình vào sơn cánh cửa, khi về nhà rửa xe phát hiện cả chiếc xe nhám xàm luôn, xuống đó nó bảo tại trên đường đi có ai đó sơn bay lên xe mình, pó tay luôn
Xe sơn xong phải đem ra nắng mới kiểm tra hết được, phát hiện là nói ngay, chứ đi rồi thì nhùng nhằng mệt lắm:3dcuoi:

• Like
Reactions: toyotalover
Hạng F
12/11/14
5.491
33.954
113
Tân Cảng sơn xe thì như 3c....chỉ giỏi cái mồm mấy a tư vấn - thợ sơn là chuyện khác...
"giám sát tốt nhất (trực tiếp TGĐ Yoshida chỉ đạo), con người tốt nhất, máy móc hiện đại nhất..." cuối cùng KH là người nhận thất vọng nhiều nhất :(
em nhờ tư vấn làm bảo hiểm sơn ở Toyota Tân cảng

Có cái vè tróc sơn mà 4 lần cũng ko OK - chán như con gián :(

Hạng F
12/11/14
5.491
33.954
113
B bị mỗi hốc cửa là hên rồi - em bị nguyên con phải sơn lại 100% mất 20 ngày mà vẫn còn bụi sơn nè (dưới lớp sơn & bóng)
chắc phải sơn lại 2-3 lần may ra hết :3dandap: