Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
18/10/09
364
81
63
36
Hà Nội
Xin chào các bác. SỐ là em sắp làm TOUR XUYÊN VIỆT. Bác nào đã từng đi xuyên VIỆT thì cho em hỏi, những khách sạn nào dọc đường từ HN vào đến SG thì có INTERNET mạnh ạh ?

Em tính đi trong 1 tuần, "ngâm nga" cho nó hết các nơi mà mình đi qua, mà em lại cần môi trường INTERNET mới sống được, như check mail, update tin tức thời sự, vân vân nên rất cần các khách sạn dọc đường đi có INTERNET ạh.
MONG các bác update cho em địa chỉ các khách sạn dọc đường mà có INTERNET ạh:D
THANX CÁC BÁC :D

Hạng B2
2/7/09
348
0
0
TP. Hồ Chí Minh
mình hổng bít, nhưng dù sao cũng ủng hộ bác, chúc bác có một chuyến đi thành công nhé,nếu được thì đi đến đâu bác up lộ trình lên đến đó cho nó hoành tráng,biết đâu làm như thế bác sẽ diện kiến được nhìu AE OS từ Bắc tới Nam

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Cơ bản là bác định đi tuyến đường nào, và dự định sẽ nghỉ tại những nơi nào ?
Em đi vài lần, khách sạn thì gần như 99% là có internet ... trừ 1 lần tại Mường Khẻn :)
Bữa đó "tèo" nên chả biết có hay không :)
Ngoại trừ khác sạn 4* hay 5* phải tính phí, hầu hếu khạch sạn đều cho xài free.

Bác làm cái SIM Viettel lắp vào cục gạch, mua gói cước GPRS 100k xài vô tư luôn. Kẹt nơi nào không có Viettel thì chuyển qua xài Vinaphone hoặc Mobifone đỡ cũng OK.

Tập Lái
16/10/09
6
0
0
Bác cho em contact em ủng hộ Bác 1 hộp Hương quế xem như ủng hộ chuyến hành trình của Bác - chúc chuyến hành trình xuyên Việt của Bác thành công mỹ mãn.
Bác cho contact nhé em cho NV giao hàng cho Bác ở HN.

Hạng B2
18/10/09
364
81
63
36
Hà Nội
SG Car nói:
mình hổng bít, nhưng dù sao cũng ủng hộ bác, chúc bác có một chuyến đi thành công nhé,nếu được thì đi đến đâu bác up lộ trình lên đến đó cho nó hoành tráng,biết đâu làm như thế bác sẽ diện kiến được nhìu AE OS từ Bắc tới Nam

THANX BÁC NHIỀU. CHẮC CHẮN EM SẼ UP HÌNH :D

Hạng B2
18/10/09
364
81
63
36
Hà Nội
Em tính lộ trình sẽ đi theo quốc lộ 1A vì thứ 1 là tập trung đông dân cư, thứ 2 là các cảnh đẹp đều ở đó hết.
Không đi theo đường mòn HCM.

1 ngày chạy xe khoảng 400km là nghỉ 1 chặng :D. Có gấp ko hả các bác :D

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
nhưng ít ra bác cũng phải lên 1 cái chương trình chứ ah. chứ nói đi 1 ngày 400km mà đến đó ko có ks thì sao?

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
hanoiman nói:
Em tính lộ trình sẽ đi theo quốc lộ 1A vì thứ 1 là tập trung đông dân cư, thứ 2 là các cảnh đẹp đều ở đó hết.
Không đi theo đường mòn HCM.

1 ngày chạy xe khoảng 400km là nghỉ 1 chặng :D. Có gấp ko hả các bác :D

Theo em bác không nên chia chặn theo số Km mà nên chia chặn theo địa danh : Em chia thử bác tham khảo nhé.

Chặn 1: SG--> Nha Trang : Nếu Bác đi sớm thì khoãng 3h chiều là tới, Tranh thủ nghĩ ngơi và có thể nghĩ lại ngày hôm sau để du lịch, nếu không thích Nha Trang bác chạy ra Tuy Hoà (thêm 110 Km nữa) đặc sản Biển rất ngon và rẻ, muốn ăn thịt rừng thì bác ghé qua Phú Lâm (Cũng thuộc Tuy Hoà) chạy đường chính qua bến xe 1 chút là có quán lụp xụp (hỏi dân địa phương) bán thịt rừng ngon tuyệt mà rất rẻ. Tối bác muốn giải trí thì có khu Du Lịch Thuận Thảo trong thành phố sẽ phục vụ bác chu đáo :D
Chặn 2 : Nha Trang---> Đà Nẵng : Chặn này hơi xa và đường không tốt bằng chặn 1, em nghĩ bác phải chạy xe suốt ngày nếu 7h sáng khởi hành em nghĩ khoãng 6h chiều là đến Đà Nẵng, Dành nguyên ngày hôm sau để tham quan nghĩ dưỡng
Chặn 3 : Đà Nẵng ---> Quãng Bình: Bác đi sớm thì có thể tham quan được động Phong Nha, em ko nhớ rỏ mùa mưa bão này thì động có mở cửa cho tham quan không? Nhờ các bác khác góp ý thêm.
nếu không thì tối tối bác ra cửa biển Nhật Lệ có mấy quán đặc sản nhắm đẻn ( rắn biển ) cũng tuyệt lắm!
Chặn 4 : Quãng Bình---> Vinh: Thành phố này cũng lớn, bác nghĩ ngơi ở đây cũng tốt và dưỡng sức sáng hôm sau chạy tiếp.
Chặn 5 : Vinh ---> Hà Nội
Mong các bác góp ý thêm ạ.

Hạng D
5/1/08
1.570
26.028
113
Saigon
Xe với Cộ nói:
Theo em bác không nên chia chặn theo số Km mà nên chia chặn theo địa danh : Em chia thử bác tham khảo nhé.

Chặn 1: SG--> Nha Trang : Nếu Bác đi sớm thì khoãng 3h chiều là tới, Tranh thủ nghĩ ngơi và có thể nghĩ lại ngày hôm sau để du lịch, nếu không thích Nha Trang bác chạy ra Tuy Hoà (thêm 110 Km nữa) đặc sản Biển rất ngon và rẻ, muốn ăn thịt rừng thì bác ghé qua Phú Lâm (Cũng thuộc Tuy Hoà) chạy đường chính qua bến xe 1 chút là có quán lụp xụp (hỏi dân địa phương) bán thịt rừng ngon tuyệt mà rất rẻ. Tối bác muốn giải trí thì có khu Du Lịch Thuận Thảo trong thành phố sẽ phục vụ bác chu đáo :D
Chặn 2 : Nha Trang---> Đà Nẵng : Chặn này hơi xa và đường không tốt bằng chặn 1, em nghĩ bác phải chạy xe suốt ngày nếu 7h sáng khởi hành em nghĩ khoãng 6h chiều là đến Đà Nẵng, Dành nguyên ngày hôm sau để tham quan nghĩ dưỡng
Chặn 3 : Đà Nẵng ---> Quãng Bình: Bác đi sớm thì có thể tham quan được động Phong Nha, em ko nhớ rỏ mùa mưa bão này thì động có mở cửa cho tham quan không? Nhờ các bác khác góp ý thêm.
nếu không thì tối tối bác ra cửa biển Nhật Lệ có mấy quán đặc sản nhắm đẻn ( rắn biển ) cũng tuyệt lắm!
Chặn 4 : Quãng Bình---> Vinh: Thành phố này cũng lớn, bác nghĩ ngơi ở đây cũng tốt và dưỡng sức sáng hôm sau chạy tiếp.

@Xe voi co : Xong! Bác tính giùm bác í lộ trình khứ hồi rùi!
Bác í XV từ HN vào SG ! :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
conon nói:
Xe với Cộ nói:

@Xe voi co : Xong! Bác tính giùm bác í lộ trình khứ hồi rùi!
Bác í XV từ HN vào SG ! :D

Vậy thì lộn ngược lại bác ạ!:D các bác thấy sao ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.