Tập Lái
30/3/07
23
0
8
Em tính lấy chiếc Magnus L6 2.5L của ông anh. Xe đời 2004, màu đen, đã đi khoảng 30.000km. Số AT nên đi cũng thoải mái, chỉ ngại là em nó ăn xăng hơi nhiều, bác nào đã đi em này cho em biết ý kiến với. Cũng nói thật với các bác là em chỉ mới 23t thôi,;) cưỡi em này ra đường bà con có bảo là phi công trẻ lái máy bay bà già ko nhỉ? :mad:
Option của xe này theo các bác đánh giá thì như thế nào? Em thấy nhiều người bảo đi em Magnus này ngon hơn Camry2.4 (cùng đời 2004). Bản thân em cũng đã đi thử xe và có cảm nhận như vậy!

Hạng B2
9/9/06
377
10
18
48
Hà nội
RE: Em tính mua Magnus, bác nào rành về em này, vào đây chỉ giáp cho em tí

Thế thì bác mua đi, con này đi thích lắm nói chung hơn cam 2.4 mỗi tội tốn xăng

Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com

Em chạy thử MANUS 2.5 này rùi,thấy cũng ok lắm,vừa tầm tiền
Bác mà ngại phi công trẻ thì để em(phi công già)lái nhé:D,thật đấy,bác kg thích thì pm cho em nhé,cám ơn bác (em mua sử dụng chứ kg phải cò đâu ạ )

Tập Lái
30/3/07
23
0
8

bác cho em vài ngày suy nghĩ nhé, vì là lần đầu cưới vợ (vợ 2):D nên em tuyển khá kỹ, được cái mua của người nhà thì rất yên tâm (vì ông anh bảo dưỡng xe rất chu đáo) . Quan trọng là xe còn mới ngon, đi ít, lại đẹp. Em ghiền quá nhưng chưa biết sao. :D
@phuongnam: Bác cứ yên tâm, nếu em ko lấy thì sẽ báo cho bác :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13

bộ bác không nghe câu nói của mấy chú lái xe gọi manus là " mất nết " hả..... Nếu có gan thì bác cứ lấy thử xem sao , rùi cho anh em biết cảm nhận nhé.....

Tập Lái
30/3/07
23
0
8

Trích đoạn: sport3.5

bộ bác không nghe câu nói của mấy chú lái xe gọi manus là " mất nết " hả..... Nếu có gan thì bác cứ lấy thử xem sao , rùi cho anh em biết cảm nhận nhé.....

Gan, mật gì ở đây bác?
Chẳng qua đó chỉ là cách anh em nói vui mà. Như Focus thì nhiều bác gọi là "Phọt C.U*.T."
, Landcruiser thì gọi là "Lăng cù đơ"
.......
Chắc bác mới vào OS hả, lúc trước mới vào tôi cũng vậy đấy, nhưng dần mới hiểu là anh em nói vui thôi

Bị Bấm 1 lỗ
9/1/07
222
0
0
Tp.HCM

Mua chiếc Vios cho nó lành , mua xe lởm làm gì bác

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Trích đoạn: beothethao

Mua chiếc Vios cho nó lành , mua xe lởm làm gì bác

Dzé, mua làm gì xe hàn quốc bác. lởm lắm. Em chạy xe này hơn 3 năm nay em biết rồi . chắn lắm nhưng chưa tìm ra thằng nào rẻ như nó mà thơm như nó để thay. bực muốn chết

Hạng D
4/7/05
1.137
1
0

Trích đoạn: kha_ksa

Em thấy nhiều người bảo đi em Magnus này ngon hơn Camry2.4 (cùng đời 2004). Bản thân em cũng đã đi thử xe và có cảm nhận như vậy!

Bác phát biểu thế này thì đụng chạm quá...:D:D:D

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Em này có trang web hẳn hoi, sao bác không vào đó nhìn tổng thể 1 phát, với lại xe của người quen thì hỏi họ xem nó có vấn đề gì không .

Em không biết xe này giá thế nào, nhưng nó là hạng trung đó, đã đi xe hơi thì không nên lo về khoản xăng cộ quá, mất cảm giác thích thú vì em chưa thấy xe nào thật sự hao xăng nhiều hay ít, nếu so sánh cùng 1 dung tích xi lanh, hơn nhau mấy giọt thì lo làm gì?:D Với lại nghe quảng cáo của hảng bào 6 xi lanh nhưng tiêu hao xăng chỉ như 4 xi lanh thôi. Cái này kiểm chứng cũng không khó.

Bác tính kỹ vì lần đầu cưới vợ như thế là phải, nhưng đừng nghe người ta phán 1 câu nên mua con gì đó cho lành mà sợ, ở Vn chả có con nào lành cả:D, khi mua xe thì có vài tiêu chí: đó là độ bền (qua box Cap mà hỏi chắc cũng có người dùng qua), tiếp đến là tiện nghi so với xe khác (bác chạy thử thì biết thôi, làm 1 chuyến VT là xong ngay), cuối cùng là xe đó trông thế nào, mới 30k mà cưng em nó thì chắc không cũ lắm.

Đã xem qua hết mà thấy ưng ý là làm ngay, em mà mua xe cũng làm như vậy, tính luôn cả khoản giữ giá, chiếc nào thõa mãn nhiều yêu cầu nhất sẽ thắng.