Tập Lái
1/12/13
6
16
3
Kính chào cả nhà!
Thực tình thì không muốn đăng bài(để khỏi bị cho là khoe mẽ việc "chiến" với xxx), nhưng vì cũng muốn "cảm ơn"các xxx này 2 việc, nên mới đăng lên!
Việc 1: Em đã sung sướng chứng minh với thằng bạn đi cùng về việc: đã lái xe(đặc biệt 4B) thì phải hiểu cơ bản luật GTĐB, xxx đã là người kiểm chứng điều này!
Việc 2: Chứng minh thời gian tham gia diễn đàn OS trong suốt thời gian qua là quá đúng đắn cho bản thân em( tối nào cũng theo dõi suốt, nhiều khi bà cả còn phải ghen tị!!!!!!)
Số là hôm qua, ngày 7/7/2015, em đang chở thằng bạn đi trên Nguyễn Văn Linh, hướng từ ngã ba Trịnh Quang Nghị về QL1. Đang "chém gió" với thằng bạn về biển báo giao thông này nọ...(thằng bạn đang học B2), vừa qua trạm thu phí, đến ngã ba tiếp theo(Ngã ba này nhiều anh em đã phản ánh là "lò bánh mỳ"). Em đi làn ngoài cùng bên trái, đến ngã ba dừng đèn đỏ. Vừa đèn xanh, đi thẳng thì xxx chỉ cạp nong. Em tấp vào lề, ngồi yên chờ xxx. xxx tiến đến: anh trai đi mà không thấy biển báo hả anh trai?
Em: bình tĩnh hạ kính, thò đầu ra: tôi thắt dây an toàn đầy đủ nhé!( đề phòng)
xxx:hơi khựng lại: đồng ý anh thắt dây an toàn đầy đủ( chắc cú này làm xxx thay đổi thái độ ngay)
xxx(giải thích): Biển báo dưới kia đã vẽ lại: hai làn phía trong là đi thẳng, còn làn phía ngoài bên trái là dành cho xe rẽ trái, anh trai đi thẳng vào làn rẽ trái!
Em: tôi có thể quay lại chụp hình biển báo mà anh nói để cho anh biết rằng: biển báo làn này trống không, và tôi được phép đi thẳng! xxx(lúc này đã bối rối): em chỉ nhắc nhỏ anh thôi chứ không làm gì anh cả!
Em( không muốn rắc rối thêm):Ok!
Thế là em lên xe đi luôn, nhìn kính hậu thấy 6 thằng xxx đang nhìn về xe em chỉ chỏ! Em có clip nhưng không up lên hầu các Bác được! Chỉ có hình chụp lại biển báo thôi! có ai giúp em post thì em sẽ gửi nhờ post dùm!

Link:https://www.facebook.com/minhhuy.ng...0004392134147/529636140526119/?type=2&theater

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
like việc ngồi trên xe đợi xxx đến làm việc, đó là văn minh, các bác tài khác cần làm việc này nhiều hơn.
tham gia từ năm 2013 đến giờ mà mới viết có 5 bài, nhiệt tình thiệt hihi

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Đúng như bác chủ nói, ngã tư này ngày nào em cũng đi qua. Trước ngã tư khoảng 50m có cái biển phân làn, làn ngoài cùng được rẽ trái và đi thẳng. Đường NVL bây giờ phân làn không theo phương tiện nên bọn cont và xe tải chạy tá lả rất nguy hiểm. Thỉnh thoảng có cài chiếc cont ì ạch nhưng vẩn đi làn ngoài cùng.

Hạng D
29/10/12
1.701
1.944
113
chúc mừng bác. hóng hình ảnh và cờ chíp của bác.

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
like việc ngồi trên xe đợi xxx đến làm việc, đó là văn minh, các bác tài khác cần làm việc này nhiều hơn.
Bác ấy tham gia lâu, ít còm hay đăng bài, nhưng bác ấy chia sẻ tối nào cũng đọc & nghiên cứu kĩ OS khiến bà cả ghen đó bác ! Hihi... :)

Tập Lái
1/12/13
6
16
3
Dạ chào Bác!
Mục đích tham gia diễn đàn của em là để học hỏi là chính. Em không đăng bài, nhưng hứa với Bác là theo dõi thông tin trên diễn đàn này hàng ngày! Vả lại, nói thật, những điều muốn viết thì anh em cũng đã viết nhiều, em chỉ "phụ hoạ" theo thôi! Với lại em tham gia giao thông có thể nói là "hơi chuẩn" nên ít gặp các đề tài!
Bác thông cảm nhé!

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Cảm ơn thông tin của bác chủ. Thú thật với các bác đường NVL là 1 trong những con đường em ngại nhất, nếu đi thẳng ra cao tôc thì không thành vấn đề, còn phải rẽ trái rẽ phải là em rất sợ...
Thà như ĐL Võ Văn Kiệt, thoạt nhìn thì thấy nhiều đèn, nhiều biển báo trên dưới nhưng chịu khó nhìn thì thấy dễ đi và khoa học.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B2
8/6/15
106
66
28
Miền tây
quá hoang mang với cái tên nguyễn von linh rồi, không lẽ chuyễn qua đường thủy đi cho nó lành chứ