Tập Lái
8/10/13
1
0
0
Lời đầu tiên em xin gửi lời chúc sức khoẻ,hạnh phúc & bình an đến toàn thể các bác of hội accord club ah!
Số là e đang có ý định kiếm 1 em acc 93 hàng mỹ ( vì e thích cái sunroof & cái mông e này ah) để chở vợ con vi vu cuối tuần,nhưng e ko biết tính tình có hiền hoà & phụ tùng có dễ tìm ko ah ( e thấy có 1 bac đinh mua ở mỹ 1 e 1500$ rồi tháo ra vận chuyển về vn nên e cũng ái ngại) mong các bác khai sáng giúp e & khoảng bao nhiêu vnđ thì mua dc ah
E xin cảm ơn các bác ah
E lót dép ngồi hóng tin ah, e o đồng nai

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Nếu bác chỉ thích cái "lỗ hứng nước mưa" :D sunroof thì accord dòng EX đời 86 đã có rồi bác ạ, còn
+ thêm cái mông nữa thì 92-93 EX giống nhau. Giá thì ở Việt Nam từ 150 đến gần 300tr. Còn nếu Bác tiền bạc ko phải nghĩ thì phương án mua xe bên mẽo rồi Sip về VN thì quá
em ko dám bàn đến. Hehe.
Dòng này nếu làm chuẩn thì chạy ko phải nghĩ, cảm giác lái, độ thật tay ngang hoặc hơn các xe mới bây giờ tầm 5-600tr (lac, forte, cruce...). Phụ tùng thì cái gì cũng có. Bác yên tâm. Chủ yếu là bác có thích dòng này hay ko thôi.

Tập Lái
8/10/13
1
0
0
Nguyen_Acc nói:
Đồng nai là chổ nào Bác, Biên hòa thì cafe đi ....
Long thành bác ơi! Bác ở biên hoà thì nhắn cho e sdt, e lên bh alo cafe với bác

Tập Lái
8/10/13
1
0
0
Chau Pro ! nói:
Nếu bác chỉ thích cái "lỗ hứng nước mưa" :D sunroof thì accord dòng EX đời 86 đã có rồi bác ạ, còn + thêm cái mông nữa thì 92-93 EX giống nhau. Giá thì ở Việt Nam từ 150 đến gần 300tr. Còn nếu Bác tiền bạc ko phải nghĩ thì phương án mua xe bên mẽo rồi Sip về VN thì quá 
em ko dám bàn đến. Hehe.Dòng này nếu làm chuẩn thì chạy ko phải nghĩ, cảm giác lái, độ thật tay ngang hoặc hơn các xe mới bây giờ tầm 5-600tr (lac, forte, cruce...). Phụ tùng thì cái gì cũng có. Bác yên tâm. Chủ yếu là bác có thích dòng này hay ko thôi.
Accord thì dòng nào là cao cấp vậy bác, kinh tế thì e ko rủng rĩnh tầm 200tr bác ah, bên mẽo là sao vậy bác, e ko hiểu, cách đây khoảng 7-8 năm bố già e có con acc 2 cửa đời 89-90 gì đó, nhưng khi sửa chữa rất hiếm phụ tùng ( e đi nát chợ dân sinh & đưa cho mấy tay cò khu vực đó đều bó tay)
Dòng 4 cửa & 2 cửa phụ tung có khác nhau ko bác

Last edited by a moderator:
Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
WillShoes nói:
Lời đầu tiên em xin gửi lời chúc sức khoẻ,hạnh phúc & bình an đến toàn thể các bác of hội accord club ah!
Số là e đang có ý định kiếm 1 em acc 93 hàng mỹ ( vì e thích cái sunroof & cái mông e này ah) để chở vợ con vi vu cuối tuần,nhưng e ko biết tính tình có hiền hoà & phụ tùng có dễ tìm ko ah ( e thấy có 1 bac đinh mua ở mỹ 1 e 1500$ rồi tháo ra vận chuyển về vn nên e cũng ái ngại) mong các bác khai sáng giúp e & khoảng bao nhiêu vnđ thì mua dc ah
E xin cảm ơn các bác ah
Thấy bác thành tâm em xin đôi lới
Đã thích, đã mê là chơi, người ta chơi được mình chơi được, chớ cái gì cũng hoàn thiện và như ý mình đối với xe cũ ...thì không thế, bới những con xe đó.....hỏng tới lượt mình đâu

Tập Lái
8/10/13
1
0
0
dung_gialai nói:
WillShoes nói:
E xin cảm ơn các bác ah
Thấy bác thành tâm em xin đôi lớiĐã thích, đã mê là chơi, người ta chơi được mình chơi được, chớ cái gì cũng hoàn thiện và như ý mình đối với xe cũ ...thì không thế, bới những con xe đó.....hỏng tới lượt mình đâu
Thanks bác dung-gia lai đã có lời chia sẽ cùng e,e đang me 1 e đời 93 of ông anh thằng bạn ( vì ổng đang có ý định đổi xe mới)xe có sunfoor,thắng đĩa ABS, nhưng e ko biết dòng lx,ex or dx
E định đổi màu sơn & đại tu toàn bộ tầm bao nhiêu lúa hả bác ( xe có mục mấy hóc bánh)

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
WillShoes nói:
dung_gialai nói:
WillShoes nói:
E xin cảm ơn các bác ah
Thấy bác thành tâm em xin đôi lớiĐã thích, đã mê là chơi, người ta chơi được mình chơi được, chớ cái gì cũng hoàn thiện và như ý mình đối với xe cũ ...thì không thế, bới những con xe đó.....hỏng tới lượt mình đâu
Thanks bác dung-gia lai đã có lời chia sẽ cùng e,e đang me 1 e đời 93 of ông anh thằng bạn ( vì ổng đang có ý định đổi xe mới)xe có sunfoor,thắng đĩa ABS, nhưng e ko biết dòng lx,ex or dx
E định đổi màu sơn & đại tu toàn bộ tầm bao nhiêu lúa hả bác ( xe có mục mấy hóc bánh)
1/ nếu quyết cưới bác cứ chụp hình đưa lên, xe số vin, số máy có trùng khớp với ĐK không
2/ Điều 1 OK thì cưới, rầu XXX em nó 1 thời gian, nghe ngóng....sau đó mới cần phải mần những gì thì bác đến Gò Vấp gặp bác Tấn, nhờ bác ấy kiểm tra và bốc thuốc
3/ Sau đó là hưởng thụ và...chăm sóc em nó....
Tuyệt đối đừng bao giờ có ý tưởng mua 1 con xe đã lớn tuổi về rầu mần 1 lần là xong, là như ý
Vài dòng góp ý cùng bác!