Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
bác đầu tháng 6 em định làm cuốc Lào 30day , mà bên Lào thấy ko có khu du lịch nhiều mà khí hậu mùa hè chắc mưa nhiều e ko biết sao , bác đi rồi , bữa bác đi có qua thái luôn ko
Nếu bác thích du lịch theo kiểu check-in sống ảo và tiện nghi thành khu giải trí thì không nên đi Lào. Còn nói Lào mà không có nhiều chỗ để du lịch trải nghiệm là không chính xác. Nếu thực sự bác muốn trải nghiệm văn hóa, cảnh vật, con người Lào, mình nghĩ 1 tháng chưa chắc đủ. Bọn mình cũng mới đi Nam Lào về, bác rảnh nghía coi chơi cho biết. :)
https://www.otosaigon.com/threads/bolaven-vay-goi.8924886/

Hạng B2
25/2/10
272
318
88
trích:
giấy liên vận bên HQC ko có dong dau vaò nhưng mình phaỉ xin 1 tờ cho xe được phép lưu thông bên đất Cam đóng 15$

1/cho em hỏi giấy này lấy tại quầy hq cam luôn hả bác?tết năm ngoái em đi nó chỉ đóng dấu vô giấy liên vận mất 200k vnd.
2/và cái quán ăn trên đường vô angko,bác có gg map quán đó ko ạ,cho em xin ít thông tin vì tháng sau em cũng đi.

ps: lưu ý ,bác nào đi rồi nhớ giữ lại giấy liên vận cũ để lần sau còn xin giấy mới nhé,em thấy hết thời hạn nên bỏ đi,giờ phải làm đơn cớ mất rất phức tạp vì công an ko dám ký(họ ko bít giấy này là giấy gì,hix)
cảm ơn bác
thằng HQC bắt e đóng 50k/ cuốn passpo , xe 200k y như bác ,e cũng đóng , sau khi đóng mới biết mấy cái tiền này giống như tiền bôi trơn qua cho lẹ vậy thôi chả có tác dụng đi đường ,NÊN HQC ko đóng mộc vào cuốn liên vận vn mình đâu, tờ liên vận VN là để xin cho xe xuất khỏi VN hợp lệ , rồi qua bên HQC hỏi chỗ làm cho xe , cũng y như tờ giấy liên vận của mình: xe VN được phép nhập vào Cam hợp lệ, đóng 15$ , khi về HQC sẽ thu lại tờ giấy này , vậy là bác đi đường gặp công an chỉ cần trình tờ giấy này ,ok ko tốn đồng nào . Lúc e làm tờ giấy đi đường bên Cam cho xe , HQC kêu e đóng 15$ , e bất ngờ rồi nói : tao đóng cho xe rồi 200k , HQC ngoài kia thâu, thằng HQC này lịch sự lắm và hiền nữa nó mới giải thích vs e : tiền đó ko phải , ko cần đóng , cái này mới cần thật sự , khi đi đường cong an kêu vo thì đưa ra là hợp lệ đúng luật 9 ngạch nhé ^^ , bao đi . nó còn giải thích sổ liên vận HQC ko đóng mộc vô bận về nó cũng ko đóng mộc chỉ thâu lại tờ giấy thông hành của nó:rolleyes:

Tập Lái
20/10/06
26
22
3
bác đầu tháng 6 em định làm cuốc Lào 30day , mà bên Lào thấy ko có khu du lịch nhiều mà khí hậu mùa hè chắc mưa nhiều e ko biết sao , bác đi rồi , bữa bác đi có qua thái luôn ko
Em plan đi Thái (Ubon) nhưng thấy phức tạp quá nên bỏ, không cho mang xe qua.
Lào mùa này vào mùa mưa rồi, đi chơi thì hơi buồn ah, 30days thì thoải mái.
Em đi 2 đợt Hạ Lào - Thượng Lào riêng, Hạ Lào chỉ loanh quanh Pakse rồi về ngả Kontum. Thượng Lào thì đẹp và nhiều chỗ chơi hơn.

Hạng B2
25/2/10
272
318
88
Nếu bác thích du lịch theo kiểu check-in sống ảo và tiện nghi thành khu giải trí thì không nên đi Lào. Còn nói Lào mà không có nhiều chỗ để du lịch trải nghiệm là không chính xác. Nếu thực sự bác muốn trải nghiệm văn hóa, cảnh vật, con người Lào, mình nghĩ 1 tháng chưa chắc đủ. Bọn mình cũng mới đi Nam Lào về, bác rảnh nghía coi chơi cho biết. :)
ok thanks bác nha ,e đang cần hhehehe chắc cỡ 5/6 e đi .Mà e thích phiêu bạc vậy thôi chứ ko có thích check in hay sống ảo ,già quá rồi bác đi cho biết đó biết đây , đi cho biết ngày dài hơn đêm :D
lich e : tphcm - khẩu hoa lư - paske - Savanaket - ventian- cửa khẩu thái - lào - qua thái

Hạng B2
25/2/10
272
318
88
Em plan đi Thái (Ubon) nhưng thấy phức tạp quá nên bỏ, không cho mang xe qua.
Lào mùa này vào mùa mưa rồi, đi chơi thì hơi buồn ah, 30days thì thoải mái.
Em đi 2 đợt Hạ Lào - Thượng Lào riêng, Hạ Lào chỉ loanh quanh Pakse rồi về ngả Kontum. Thượng Lào thì đẹp và nhiều chỗ chơi hơn.
mưa e ko sợ chỉ sợ lũ thôi , hè năm ngoái e đi tây bắc -sapa - điện biên ngay mùa này tháng 6 , bận đi nóng muốn chết 45C ,mà hết t6 lũ khủng khiếp , lũ ngoài tây bắc sạc lỡ dữ lắm nên h sợ quá rồi ,chuyển hướng đi Lào

Hạng B2
25/2/10
272
318
88
e đã xem vậy là bác mới đi về hôm 20/5 , e đi cam hôm 30/5 :) e nghe nói người Lào hiền hậu hơn C :rolleyes:

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
e đã xem vậy là bác mới đi về hôm 20/5 , e đi cam hôm 30/5 :) e nghe nói người Lào hiền hậu hơn C :rolleyes:
Dân Cam thì cũng kinh như người Kinh á. :) Còn dân Lào dễ thương, hiền lành hơn nhiều nhiều. Bọn mình cũng đi dịp lễ 30/4 đó, mà lu bu công việc quá nên bữa nay mới viết xong bài ghi chép. :D Bác muốn lưu ý mà muốn tự lái xe qua Thái từ Lào hoặc Cam không được nhé. Nếu muốn chỉ có thể đi theo đoàn được tổ chức và có xe dẫn đoàn của cảnh sát Thái.

Hạng B2
25/2/10
272
318
88
Dân Cam thì cũng kinh như người Kinh á. :) Còn dân Lào dễ thương, hiền lành hơn nhiều nhiều. Bọn mình cũng đi dịp lễ 30/4 đó, mà lu bu công việc quá nên bữa nay mới viết xong bài ghi chép. :D Bác muốn lưu ý mà muốn tự lái xe qua Thái từ Lào hoặc Cam không được nhé. Nếu muốn chỉ có thể đi theo đoàn được tổ chức và có xe dẫn đoàn của cảnh sát Thái.
ah qua tới Lào em gửi xe lại rồi đi xe bus qua Udon thani ,đi tiếp 10h bus thì qua tới bangkor

Hạng B2
5/4/07
192
102
43
và cái quán ăn trên đường vô angko,bác có gg map quán đó ko ạ,cho em xin ít thông tin vì tháng sau em cũng đi.
bác cho em thông tin cái quán ăn này với ,tks

Hạng B2
25/2/10
272
318
88
và cái quán ăn trên đường vô angko,bác có gg map quán đó ko ạ,cho em xin ít thông tin vì tháng sau em cũng đi.
bác cho em thông tin cái quán ăn này với ,tks
gg map thì e ko có nhưng cái quán đó dễ tìm lắm bác e có hình nè bác. Vậy nha , từ quốc lộ lớn có bản chỉ dẫn đi Angkor wat , bác đi một đường thẳng vào ,cua quẹo phải đầu tiên , cái quán 2 mặt tiền ,ngay cua chặt . Đối diện là cây xăng bên trái ,vừa quẹo phải là thấy cây xăng liền . Em có hình nè bác và sđt mà bỏ qua cái vụ đt đi bác , quán có 1 người biết tiếng anh sơ sơ ah , ko có menu muốn ăn gì chỉ trực tiếp vào hình:D bò kho bán ngon mà cơm sườn ướp cũng ngon , cafe sữa cũng ngon mà trà chanh cũng được giá hợp lệ ko chém , bán người dân sao bán mình vậy :D em đi angkor ăn 1 lần , bữa sau đi chỗ khác cũng quẹo vo ăn rồi mới đi vì nó gần đường QL ở ngoài ,chiều có bán lẩu nữa mà e chưa ăn thử nhưng giá bán lẩu thì thấy cũng same same chổ e ăn, mà e đã chấm cái quán lẩu gần khách sạn , lẩu bò quá nghiện nên ko thể đi chỗ khác :D
- từ ngoài vào 1 đường thẳng ,cua quẹo phải đầu tiên ,quán 2 mặt tiền
Xin chia sẻ thủ tục xuất cảnh qua Cam, để anh em không bị hành

- Đối diện là cây xăng nè bác , bởi vậy mới dễ tìm , vừa quẹo bác cứ canh cây xăng cho dễ ,nói 2 mặt tiền chứ e thấy nó cũng khuất khuất sao ak ,lần sau e đi cũng canh cây xăng thấy dễ hơn nhiều

cái quán nè bác :D

VN gọi lẩu C gọi soup :D phải công nhận món lẩu này ngon thiệt nhà e kêu 2 cái lẩu , mà ăn 2 ngày liên lục luôn mới ghê , bó tay ăn như chưa từng dc ăn bò:rolleyes: 9$/phần , nước suối hình như free , nước ngọt đồng giá 20k

Attachments