Hạng B2
1/4/09
436
90
28
Các Bác giúp Em với có bác nào rành vụ chết ECU khộng? ECU của xe mà hư thì nó như thế nào? Nguyên nhân và cách giải quyết. Kinh phí như thế nào?

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Re: Chết ECU

Hầy ! Bác phải nói cho rõ xe bác xe gì , đời mấy ! ECU của bộ phận nào trong xe ? Bị như thế nào mà gọi là chết thì bà con mới biết mà tư vấn cho bác chớ !!!

P/S : Đánh giải hăng wá , nhậu tè le nên tối wa zìa đạp bể ECU hả bác ? Biết em không ! hahaha

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM

Mấy lần em ngồi chỗ Phương Điện Tử ( 111 Trần Bình Trọng Q5 ) Thấy KIA và Dawoo bị hư ECU Engine khá nhiều ! Có cái sửa được , có cái không ! Nếu không vội bác chờ thêm 3 ngày nữa tay Phương đi Thái Lan về thì bác đem xe qua cho hắn test nhé ( Bác nhớ nói với Phương bác là đối thủ của em nha kakaka
) ! Phương mà chê nữa thì bác sẽ phải mua cái mới thôi !

Hạng B2
1/4/09
436
90
28

Thank kiu Bác em cung đang tìm hiểu chắc cung phải cuối tuần mới về được

Hạng B2
12/7/12
465
0
18

ECU khó chết lắm
bác xem lại đi

Hạng C
26/4/07
817
1
16
39
www.dungquang.com

Cùng ý kiến với bác .data >XE bác hiện tượng như nào ,bác post lên mọi người sẽ tư vấn cho bác .

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

"Chết" mà lại nổ máy được, nghe cũng lạ quá nhỉ! Đã cấp điện đánh lửa, cấp xung phun xăng và cấp nguồn khiển ga mà bị coi là chết sao được. Hy vọng hư hỏng nằm ở phần khác mà tìm chưa ra thôi bác ạ.

Hạng B2
1/4/09
436
90
28

Các Bác tư vấn làm Em vui ghê nhưng các Bác thợ trong Cherolet Đông Đô Thành kiểm tra và bảo rằng xe Em hư ECU và phải thay hết 18 củ đau quá các Bác ơi!
Em đã mô tã kỹ nơi đây: http://www.otosaigon.com/forum/B%C3%A1o-l%E1%BB%97i-84-tr%C3%AAn-xe-Lacetti-CDX-18-nh%E1%BA%ADp-m7406811.aspx#.Ugj0bZJkMUU.
Em quả thật không thể tin vào Cherolet Đông Đô Thành. Họ chị nói bệnh và đưa ra giải pháp thay chứ không giải thích nguyên nhân và có tỉm cho mình biện pháp ít tốn kém nhất.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113

cuongcualu nói:
Mấy lần em ngồi chỗ Phương Điện Tử ( 111 Trần Bình Trọng Q5 ) Thấy KIA và Dawoo bị hư ECU Engine khá nhiều ! Có cái sửa được , có cái không ! Nếu không vội bác chờ thêm 3 ngày nữa tay Phương đi Thái Lan về thì bác đem xe qua cho hắn test nhé ( Bác nhớ nói với Phương bác là đối thủ của em nha kakaka
) ! Phương mà chê nữa thì bác sẽ phải mua cái mới thôi !
thua đừng chỉ.
ECU mà chết e nghĩ thì chỉ có toi, mua cái mới thoai bác Kotex cũ xì. Nhưng cứ wa thử Phương xem sao...