Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
Chào các cụ,
Ngày nào đi làm, em cũng qua ngã 3 này, để ý thì trên lane đường và bản hướng dẫn, lane ngoài cùng sát con lươn chỉ có mũi tên đi thẳng.
Nhưng (vấn đề là ở chỗ này), ở đây chỉ là bảng vuông (bảng chỉ dẫn) chứ không phải bảng tròn (bảng hiệu lệnh), nên nếu em từ Quách Văn Tuấn - Cộng Hòa xuống, rồi quay đầu chỗ này để vào Dzìn Ký được không?
Vì chỗ này không cấm quay đầu (không có bảng tròn viền đỏ, nền trắng).
Em thấy, thỉnh thoảng cũng có vài xe quay đầu, nhưng em không chắc lắm, nên nhờ các cụ tư vấn giúp.
Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re:Em xin hỏi - Quay đầu giao lộ Cộng Hòa với Út Tịch

Ngã 3 Cộng Hòa - Út Tịch à?

Quay đầu vô tư.

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Ở đây, luôn luôn có xxx đứng ở Cộng Hòa, hướng Lăng Cha Cả - Hoàng Hoa Thám, và các 4B từ hướng ngược lại quay đầu trên giao lộ này mà chưa thấy xxx ngoắc vào bao giờ.

Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông

phucminh nói:
Ở đây, luôn luôn có xxx đứng ở Cộng Hòa, hướng Lăng Cha Cả - Hoàng Hoa Thám, và các 4B từ hướng ngược lại quay đầu trên giao lộ này mà chưa thấy xxx ngoắc vào bao giờ.
Dạ, em hỏi hướng từ Quách Văn Tuấn về Lăng Cha Cả, chứ không phải từ Lăng Cha Cả về Hoàng Hoa Thám cụ ợ.
Vì hướng Lăng Cha Cả về Hoàng Hoa Thám thì em thấy quay đầu vô tư, vì lane trong cùng cho phép rẽ trái (và dành riêng cho rẽ trái).
Còn hướng Hoàng Hoa Thám về Lăng Cha Cả thì em chịu.

Hạng D
18/2/10
3.126
2.884
113

Em hỏi mấy bác nào nói không được :
1. Gặp biển 411 mà các bác cần tấp vào lề thì các bác có tấp vào không ?
2. Gặp biển 411 mà các bác cần rẽ vào hẻm bên tay phải các bác có rẽ vào không ? (Nếu biển 411 không có làn nào có mũi tên rẽ phải)

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

azurika nói:
phucminh nói:
Dạ, em hỏi hướng từ Quách Văn Tuấn về Lăng Cha Cả, chứ không phải từ Lăng Cha Cả về Hoàng Hoa Thám cụ ợ.
Vì hướng Lăng Cha Cả về Hoàng Hoa Thám thì em thấy quay đầu vô tư, vì lane trong cùng cho phép rẽ trái (và dành riêng cho rẽ trái).
Còn hướng Hoàng Hoa Thám về Lăng Cha Cả thì em chịu.
Bác đọc không kỹ à?

Hạng D
27/12/11
2.225
7
38
41

Em thấy rất nhiều xe quay ở đây và chưa ai bị XXX kêu lại cả dù có mặt XXX ngay đó

Hạng C
1/4/06
863
95
43

Em mới chuyển về ở khu K300 hàng ngày đi về hướng sân bay thấy oto xe máy quay đầu về lại Hoàng Hoa Thám chỗ này ầm ầm mà chả thấy xxx phạt gì cả, lại còn ngoắc ra hiệu cho chạy nhanh lên nữa chứ. Giồng cái đèn xanh - đỏ mời làm thêm đoạn rẽ vào K300 đó, cũng có biển cho rẽ đâu chỉ có mỗi mũi tên chạy thẳng mà bà còn cũng rẽ ầm ầm thôi có sao đâu :)
Vô tư mà rẽ nhé bác chủ

Hạng C
10/1/11
543
10
28

theo em nghĩ thì chỗ nào mà ko có bảng cấm thì cứ vô tư làm thôi.