Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
Hôm nay em đi bảo dưỡng con G của em xong nó có phát sinh là cái thắng trước bên tài bị kẹt cứng ngắt,mấy chú bảo dưỡng nói bị kẹt cái sin hay phót gì đó rồi kêu em thay,em cũng làm hết phần này tính tiền là giá 850k.Các bác cho em hỏi là trường hợp này đúng là mình phải bỏ tiền sửa chữa có đúng hay không vì xe em mới đi có 20k/km àh,còn trong thời gian bảo hành của hãng.Những phát sinh xe hư hỏng vặt này mình phải sửa tính tiền hay hay khỏi vậy các bác,và các bác cho em hỏi thêm là nếu xe còn trong thời gian bảo hành thì trường những trường hợp nào mình sửa tính tiền và trường hợp nào được bảo hành vậy các bác.Cám ơn các bác nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng F
16/5/09
5.810
8.022
113
BÌNH DUONG THỦ DẦU MỘT
grandis xe minh củng bị bánh đó phải thay phần đó kg được bảo hành đâu bạn thay tính tiền
phần bảo hành là phuộc . pô . abs . bóng đèn tăng phô đèn . theo minh biết được còn phần khác anh em nào bổ xung

Hạng B2
19/1/08
185
1
16
Đà Nẵng
xem em còn trong thời gian bảo hành theo sổ hướng dẫn bảo hiểm xe, nhg do xe em mua lại của người khác nên lúc đó ko đẻ ý giờ cần bảo hành nhg ko có tờ giấy bán hàng giống tờ hoá đơn kèm theo nên hãng ko chịu bảo hành, cho em hỏi giờ làm sao các bác

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
tuanfashion nói:
xem em còn trong thời gian bảo hành theo sổ hướng dẫn bảo hiểm xe, nhg do xe em mua lại của người khác nên lúc đó ko đẻ ý giờ cần bảo hành nhg ko có tờ giấy bán hàng giống tờ hoá đơn kèm theo nên hãng ko chịu bảo hành, cho em hỏi giờ làm sao các bác
Bác gởi mail cho vinastar trong đó ghi rỏ số khung số máy của xe, Km hiện đi số dtdd hiện nay của bác. Bộ phận dịch vụ sẻ tra tính xác thực của Km và thông báo về thời hạn bảo hành của xe; không cần sổ bảo hành đâu.
Thông thường, những xe hết bảo hành (quảng đường) khi bán xe, họ sẻ nói là mất sổ. Những xe đúng thì họ thường cung cấp tất cả giấy tờ liên quan, bản sao cho bác.
[email protected]

Chế độ bảo hành của các hãng hầu hết giống nhau.
Các bộ phận cao su hầu hết không bảo hành ( nếu hư sớm thì nhà máy có thể áp dụng chế độ bảo hành thiện chí ( không bắt buộc) thay cho bác). Trường hợp như bác hầu hết chịu tiền thôi.
Bác rhino benz bảo dưỡng ở Vinastar?

Hạng D
3/6/11
1.195
57
63
TPHCM-TÂN BÌNH
Bác truong chu đáo thật. chuyện gì bác cũng tư vấn nhiệt tình cho anh, em. Vô room nào cũng gặp bác. Em đề xuất bác làm trưởng bộ phận chăm sóc khách hàng cho Mit

Hạng C
18/11/07
790
2.822
93
The Earth
Xe em cũng bị vậy đó bác ơi, đúng y bánh trước bên tài luôn. Em ráng chạy thêm 1 bữa thôi mà mòn hết bố thắng phải thay thêm cặp bố thắng luôn. Bởi vậy khi đội xe lên em hay để ý kiểm tra thắng có bị kẹt không.

Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
new driver nói:
Bác truong chu đáo thật. chuyện gì bác cũng tư vấn nhiệt tình cho anh, em. Vô room nào cũng gặp bác. Em đề xuất bác làm trưởng bộ phận chăm sóc khách hàng cho Mit
Cái vụ này hợp lí nè,chỉ có điều là hãng MIT không chụi trả lương cho bác Trường thôi.:D
@Bác Trường cám ơn bác đã tư vấn cho em,em sẽ cố gắng off vối hội nhiều hơn để được gặp các bác giao lưu vè vấn đề xe cộ bão dưỡng của hãng Mit,cám ơn bác nhiều nhé,có dịp sẽ mời bác

Hạng D
26/12/09
1.110
622
113
Xe em cung muon di lam bao duong ma ko biet noi nao lam tot vi luc dap ga len thay co tieng keu rit rit gi do rat ko chiu...
Cac bac cho em hoi co phai la do day Curoa khong ah ?

Hạng B1
27/11/05
96
19
8
HCMC
Các Bác cho hỏi xe G bảo trì 35Kkm thì làm những gì và tốn khoảng bao nhiêu các Bác, xe em chuẩn bị đi bảo trì 35K