Hạng B1
15/8/11
80
55
18
Chào các bác hội Ford, em đang ngâm cứu em FE đời 2006, vì chưa 1 lần cầm lái em này nên không cảm nhận được nó ra sao, bạn bè củng ko ai có FE mà mượn test. Xin hỏi các bác có xe dòng này cho em 1 cảm nhận, em định rước 1 em như thế để đi lại các bác ạ

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Bác ra mấy chỗ cho thuê xe tự lái, canh cuối tuần kiếm 1 em đưa gia đình đi dã ngoại là có thể cảm nhận được hết em nó, độ bốc, tiêu thụ nhiên liệu, độ đầm xe, độ ồn, sự thoải mái.

Em đang có 1 em Everest, chạy đường trường thì cực phê, nhưng chạy trong thành phố thì cũng phê quá, vì em nó to, trong thành phố chạy khá mệt, nhất là những đoạn phải quay đầu xe hoặc tìm chỗ đậu, chỗ lùi xe mà đường quá nhỏ.

Hạng B1
15/8/11
80
55
18
bullkeo nói:
Bác ra mấy chỗ cho thuê xe tự lái, canh cuối tuần kiếm 1 em đưa gia đình đi dã ngoại là có thể cảm nhận được hết em nó, độ bốc, tiêu thụ nhiên liệu, độ đầm xe, độ ồn, sự thoải mái.

Em đang có 1 em Everest, chạy đường trường thì cực phê, nhưng chạy trong thành phố thì cũng phê quá, vì em nó to, trong thành phố chạy khá mệt, nhất là những đoạn phải quay đầu xe hoặc tìm chỗ đậu, chỗ lùi xe mà đường quá nhỏ.
Em ở tỉnh bác ạ, chổ em toàn cho thuê inova với cao nhất là Fortuner :((

Hạng B2
30/12/11
192
37
28
cá nhân e thì thấy FE ngon hơn ỉn còn so với FOrtun thì e ko bik vì chưa dc chạy fortun. FE đi đường trường thì ngon hơn ỉn đầm hơn cảm giác lại tốt hơn có điều xe máy dầu máy hơi ì khi chưa đủ tua vì vậy đi trong nội ô đông người thì ko ngon.

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
em chạy fe 2010 thì thấy như thế này,xe chạy đầm.mà hàng ghế thứ 3 thì ko bằng ỉn

Hạng C
8/8/13
505
220
43
cá nhân em thì chưa đc chạy chiếc này, nhưng mà ngồi trên nó ng khác chạy khá nhiều lần rồi, nói chung cái thích là cao ráo, rộng rãi, tầm quan sát tốt, mỗi tội em nó hơi dài nên de, cua, quay đầu hơi mệt.

Xe người quen em cũng mua mới từ năm 2006, chạy đến giờ này thấy vẫn còn ngon, máy êm lắm, mới thay cao su chân máy với nhớt theo chu kỳ thôi. Nếu bác kiếm đc mấy con lành như vậy thì múc cũng đc đấy ah.

Good luck bác !

Hạng B2
30/12/11
192
37
28
đúng bền thật xe e cuối 2007 đến nay máy móc nghiêm chỉnh chỉ có bão dưỡng thôi chứ ko làm j nghiêm trọng

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Nói về độ bền bỉ thì Everest phải nói là quá tuyệt.

Xe đúng chất là xe đi cày nên máy móc, dàn đồng cực ổn, đi xa rất khoẻ do xe rộng rãi, ngồi thoải mái và thoáng đãng.

Công ty bà xã có mấy chiếc FE chạy hàng và Mit Pajero, xe đời 2009 mà xe nào xe nấy chạy gần 300k km mà xe vẫn rất mượt, chỉ cần đảm bảo thay dầu, thay nhớt đúng hạn là được.