Tập Lái
19/6/19
7
2
2
33
Chào các bác ! Em đang tính mở quán bar tại địa phương . Về phần đầu tư âm thanh em đang tìm hiểu về dòng Martin London , vậy có ai biết địa chỉ nào tin cậy cung cấp về dòng này xin chia sẻ và chỉ giáo cho em với . Cảm ơn các bác đã đọc bài

Hạng D
24/11/06
3.931
19.020
113
Vietnam
Chào các bác ! Em đang tính mở quán bar tại địa phương . Về phần đầu tư âm thanh em đang tìm hiểu về dòng Martin London , vậy có ai biết địa chỉ nào tin cậy cung cấp về dòng này xin chia sẻ và chỉ giáo cho em với . Cảm ơn các bác đã đọc bài

chi phí bác đầu tư bao nhiêu?
bar cao cấp hay bình dân?
chơi thể loại gì? sàn, dj, club, lounge?
có đánh band live ko?

Tập Lái
29/6/14
27
587
78
43
www.saigonhd.com
Bác cho em số ĐT nhé ...

Hạng B2
8/8/19
123
9.089
93

Mình đang dùng dòng loa này, rất hay. Nhà phân phối là Ducpro Audio.

Loa Martin có đủ đặc trưng của loa Anh: Êm, mượt mà, hay ở dải trung-trung cao. Và giá khá cao.

Nếu dùng cho bar disco thì nên dùng loa hay ở dải trung trầm và trầm. Mình nghĩ anh nên dùng loa EAW, đánh bằng main công suất Crest Audio sẽ phù hợp và giá nhẹ hơn.

EAW phân phối bởi Bá Hùng Audio; Crest phân phối bởi Nhạc Việt - Musicland.

Thị trường hàng âm thanh pro 90% là đồ giả, nhái. Khuyên bác nên tìm đúng nhà phân phối hãng chỉ định mà mua.

Hạng D
24/11/06
3.931
19.020
113
Vietnam
Mình đang dùng dòng loa này, rất hay. Nhà phân phối là Ducpro Audio.

Loa Martin có đủ đặc trưng của loa Anh: Êm, mượt mà, hay ở dải trung-trung cao. Và giá khá cao.

Nếu dùng cho bar disco thì nên dùng loa hay ở dải trung trầm và trầm. Mình nghĩ anh nên dùng loa EAW, đánh bằng main công suất Crest Audio sẽ phù hợp và giá nhẹ hơn.

EAW phân phối bởi Bá Hùng Audio; Crest phân phối bởi Nhạc Việt - Musicland.

Thị trường hàng âm thanh pro 90% là đồ giả, nhái. Khuyên bác nên tìm đúng nhà phân phối hãng chỉ định mà mua.

Chính hãng Cervin Wega , Peavey thì qua Nhạc Việt, nếu Bar theo dạng bình dân thì ra Bảo Dương mua củ P.audio, thùng ra Nhật Tảo đặt, line array có luôn

• Like
Reactions: Sumo_tintin
Hạng B2
8/8/19
123
9.089
93
Chính hãng Cervin Wega , Peavey thì qua Nhạc Việt, nếu Bar theo dạng bình dân thì ra Bảo Dương mua củ P.audio, thùng ra Nhật Tảo đặt, line array có luôn

Vấn đề là tiền bao nhiêu anh nhỉ ?

Củ P.Audio Thái đã hết thời rồi, giờ nếu loa dựng thì cũng phải củ Eminence Mỹ chứ. Mà củ Eminence + cross Eminence thì cũng đạt cỡ 40-50% thôi, chứ nếu hay thì mấy hãng như Peavey, JBL, EAW, MARTIN...phá sản hết sao.

Rồi loa xịn cần người setup xịn. Chứ Martin xịn mà mấy cu HP (pp phía bắc) setup nghe dở như hạch.

Tập Lái
19/6/19
7
2
2
33
chi phí bác đầu tư bao nhiêu?
bar cao cấp hay bình dân?
chơi thể loại gì? sàn, dj, club, lounge?
có đánh band live ko?
Em theo hướng mô hình club , đánh nhạc tây . Không phải vina house .. bên e đầu tư giữa mức cao cấp và bình dân bác àh . Thi thoảng mới có show ca sĩ .
Bác có thể chia sẻ với em vài lời khuyên chứ

Hạng D
24/11/06
3.931
19.020
113
Vietnam
Vấn đề là tiền bao nhiêu anh nhỉ ?

Củ P.Audio Thái đã hết thời rồi, giờ nếu loa dựng thì cũng phải củ Eminence Mỹ chứ. Mà củ Eminence + cross Eminence thì cũng đạt cỡ 40-50% thôi, chứ nếu hay thì mấy hãng như Peavey, JBL, EAW, MARTIN...phá sản hết sao.

Rồi loa xịn cần người setup xịn. Chứ Martin xịn mà mấy cu HP (pp phía bắc) setup nghe dở như hạch.

tiền nào của đấy. Âm thanh sân khấu hay hay ko thì người cân chỉnh chiếm 35%

• Like
Reactions: azcyber84