Hạng C
22/3/15
927
2.073
93
Xe của em , escape 2012, mỗi lần hạ hay lên kính bên tài tappi cánh cửa đều bị xộc xệch. Đặc biệt là khi hạ kính, tấm nhựa bị nhích ra một chút, xong thì lại nhích vào. Kêu cộc, cạch khá khó chịu.
Bác nào có kinh nghiệm xử lý vụ này chia sẽ cho em với.
Cám ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/3/13
141
24
18
SG
Bác vào Ford kiểm tra cho gọn, hỏi rồi bác có tự sửa được không?

Hạng C
22/3/15
927
2.073
93
Bác vào Ford kiểm tra cho gọn, hỏi rồi bác có tự sửa được không?
Em muốn chẩn bệnh đã. Nếu đơn giản thì em mày mò, khó thì đành nhờ vậy.
Thợ nhiều cái cũng ẩu, làm chán làm đi làm lại vẫn vậy.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.289
113
Nhiều khi nó kẹt cái gì đó, lúc lên xuống kiếng nó bị cấn, bác có mở tapi cửa ra khi nào chưa? Nếu muốn tự mày mò thì mở ra thử coi, cần có mũi vít dẹt nhọn để lẫy mấy nắp đậy ốc ra rồi mở ra, nhớ con ốc ngay chổ cần mở cửa và cái hộc nhỏ để đồ ở cạnh cửa. Nhiều khi mày mò cũng hay.

• Like
Reactions: Oldcar_Nam
Hạng C
22/3/15
927
2.073
93
Nhiều khi nó kẹt cái gì đó, lúc lên xuống kiếng nó bị cấn, bác có mở tapi cửa ra khi nào chưa? Nếu muốn tự mày mò thì mở ra thử coi, cần có mũi vít dẹt nhọn để lẫy mấy nắp đậy ốc ra rồi mở ra, nhớ con ốc ngay chổ cần mở cửa và cái hộc nhỏ để đồ ở cạnh cửa. Nhiều khi mày mò cũng hay.
Thanks bác. Không biết có bác nào tìm được mấy cuốn Workshop manual hay repair manual của Escape không nhỉ. Để đỡ ân hận khi muốn mở cái gì đó ra :D

Hạng D
30/3/05
2.353
15.289
113
Tự mở bình thường bác ơi, tui đã tự mở rồi, cũng đơn giản thôi, bác thử search cách mở tapi cửa trên youtube có mà.

Hạng C
5/9/13
548
587
93
Có 4 vị trí tháo vis để lấy Tapi ra : vis gần cột A, vis trong hốc chổ cần gạt mở cửa (2 vị trí này có nắp nhựa che, bác cạy nắp ra sẽ thấy vis), cạy nắp ở hộc nhỏ để đồ sẽ thấy vis & chốt (nhựa) bên hông phía dưới (chỗ cạnh cong của cánh cửa), Khi giật Tapi ra bác phải dùng lực vừa đủ & dứt khoát để không bị gãy các chốt nhựa bên trong.

• Like
Reactions: thaispectra
Hạng C
5/9/13
548
587
93
He he he ! dự đoán là "phe địch chết 3, phe ta chết...ráo !!!" :3dcuoi:
Đùa với bác thôi, chứ e tháo ra phá phách hoài cũng không bị gì.
Mà bác ở quận mấy vậy?