Hỏi/Đáp Kỹ Thuật [Escape ]Vệ Sinh Van Không Tải (IAC)

Hạng C
13/9/08
514
4.834
93
Đang ngồi lúi húi bơm mấy bánh xe, tự nhiên xe tắt máy, 2 3 lần liên tục, quái mới xúc béc chỗ bác petro chạy rất bốc mà.
Lục diễn đàn đọc thì đồ rằng hư Van Không Tải ( IAC).
Em tháo luôn ra dơ kinh khủng, xịt luôn nửa chai Rapid clean còn lại. Kết Quả : Ngon, ngày càng bốc, rpm tốt khi dừng luôn ở 600-800 AC on.
[Escape ]Vệ Sinh Van Không Tải (IAC)

Có điều cái mở IAC ra thấy throttle body và bướm ga cũng dơ, mai mua thêm chai Rapid clean tháo luôn hệ thống gió làm vệ sinh vậy.
lưu ý các bác phải biết mình đang làm gì nhé mấy cái cảm biến ẻo lả lắm ( sách nó khuyến cáo thế, xịt sạch xong nhớ để khô mới gắn vào nhé các bác) (với em có sẵn bộ rong nên chẳng lo việc hư ron khi tháo ra nhé).
[Escape ]Vệ Sinh Van Không Tải (IAC)

Tập Lái
6/8/14
5
0
1
43
Bác cho em xin cái địa chỉ của bác Petro nha bác. Em cảm ơn bác nhiều.

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Đang ngồi lúi húi bơm mấy bánh xe, tự nhiên xe tắt máy, 2 3 lần liên tục, quái mới xúc béc chỗ bác petro chạy rất bốc mà.
Lục diễn đàn đọc thì đồ rằng hư Van Không Tải ( IAC).
Em tháo luôn ra dơ kinh khủng, xịt luôn nửa chai Rapid clean còn lại. Kết Quả : Ngon, ngày càng bốc, rpm tốt khi dừng luôn ở 600-800 AC on.View attachment 109631
Có điều cái mở IAC ra thấy throttle body và bướm ga cũng dơ, mai mua thêm chai Rapid clean tháo luôn hệ thống gió làm vệ sinh vậy.
lưu ý các bác phải biết mình đang làm gì nhé mấy cái cảm biến ẻo lả lắm ( sách nó khuyến cáo thế, xịt sạch xong nhớ để khô mới gắn vào nhé các bác) (với em có sẵn bộ rong nên chẳng lo việc hư ron khi tháo ra nhé).View attachment 109630
Hay!!!
Em đã từng thay van kg tải, vì theo lịch tuổi thọ van chạy tầm 6-7 vạn gì đó là đến lúc phải thay, trc giờ chưa thấy bác nào nói vụ vệ sinh van kg tải cả,

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Bệnh van không tải là dễ đoán nhất! Vệ sinh van không tải cũng chỉ kéo dài thời gian sử dụng lên đôi chút (nếu đã sử dụng đúng tuổi thọ), còn nếu van dơ do bụi bặm nhiều thì vệ sinh là biện pháp rất hiệu quả...chỉ việc tháo ra, xịt pr7...thậm chí ngâm lun trong pr7...:D

Hạng C
13/9/08
514
4.834
93
Hay!!!
Em đã từng thay van kg tải, vì theo lịch tuổi thọ van chạy tầm 6-7 vạn gì đó là đến lúc phải thay, trc giờ chưa thấy bác nào nói vụ vệ sinh van kg tải cả,
Chính xác đó bác, em xem diễn đàn thấy ở Việt Nam mình đa phần là thay liền (giá mua của bác phutungford là 1.3tr) , nhưng em xem forum thread của bọn Escape city / central gì đó họ đều vệ sinh trước xem, bên đó có bán hẳn loại xịt cho IAC và throttle body ( throttle body cleaner hay sao á).
em dùng Rapid Clean của Liqui Moly. Gần tuần này em đi thấy ngọt lịm.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
em thay van kg tải (cục bù ga) cách nay cũng nửa năm.. cục cũ vẫn còn ngon, tại đến odo thay luôn cho ngọt ^^ để kiếm lại cục cũ vệ sinh sạch cất đi sơ cua ^^