Hạng C
1/8/14
755
608
123
45
Ford Fiesta luôn là mẫu xe mà Lục địa già yêu thích. Trong năm 2016 nó là chiếc xe bán chạy nhất Anh Quốc và LUÔN nằm trong top đầu các nước Châu Âu.
Bác là ng VN nên thích thể hiện mình như 1 con ếch ngồi đáy giếng. Em nghĩ bác thích Vios hơn nên nói thế. Nếu bác thích thể hiện em chơi với bác lấy con fiesta 2012 của em ủn với bất kỳ xe toy nào của bác chết bỏ ko thưa kiện ( trừ Lexus và Land ra). Ok????
Bác cũng biết là Lục Địa Già cơ à ! Khi bác đem cái gì xuống " đáy giếng " bán kiếm tiền thì có nghĩa là bác cũng thèm tiền của cư dân dưới đáy giếng nhé ! Chứ chả phải đi khai sáng văn hóa gì nhá ! Nên phải thiết kế cho dân cư dưới đáy giếng bác ạ ! Các hãng khác bán ầm ầm mà bác móm thì xem lại sản phẩm hoặc phương pháp bán hàng. Đừng cứ như Quan Vũ suốt ngày gọi " bọn chuột nhắt Đông Ngô " nhưng cuối cùng chết vì chuột nhắt đấy !

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
- mổi người mua xe một tiêu chì .quan trọng họ xuống tiền cho tiêu chí họ mong muốn. mấy bác lại um xùm .khổ quá .
- người thì thích an toàn .người thích tiết kiệm .người thì thích đẹp .người thì thích bán lại không lỗ .
- thử hỏi có thèn ngu nào sản xuất 1 chiếc xe loại B mà thỏa mản hết điều kiện của mấy chế

• Like
Reactions: maisau
Hạng B2
15/11/16
130
107
43
35
Bác này hung hăng quá. Đừng chơi ngông, chết người ta còn nói ngu.
Ở Châu Âu fiesta bán tốt hơn Yaris (cở gấp rưỡi) , còn tất cả các thị trường khác kể cả mẫu quốc Mỹ đều xếp dưới.
Điểm số bảo vệ người lái của Yaris 2012 còn cao hơn Fiesta 2017 đó bác.
Điểm bảo vệ ng lái của Yaris mẽo thôi chứ yaris VN thì lại là chuyện khác bác nhỉ :D

• Like
Reactions: Kuchjm
Hạng B2
1/10/16
166
372
63
40
Ở Châu Âu fiesta bán tốt hơn Yaris (cở gấp rưỡi) , còn tất cả các thị trường khác kể cả mẫu quốc Mỹ đều xếp dưới.
Sori bác, tại em thấy mấy tay trong đây tay nhanh hơn não nhiều quá. Tiêu đề ngta nói về độ an toàn mà mấy bác đem ra so sánh với độ số lượng bán ra. Thà nói chật thì em hoàn toàn chấp nhận chứ....Đã vậy còn đem toy Mỹ/Âu ra so sánh luôn mà ko so ở VN. Nói thật chứ nếu Toy ko có mấy hãng taxi và dịch vụ ra và ông chủ tịch Toy ko phải là chủ tịch hiệp hội Vama ra thì lấy gì mà có số lượng như vậy. Đúng ko????

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Ở nông thôn e rất hiếm, đôi khi người ta còn nhầm e đang cưỡi kia buổi sáng
Euro NCAP: Ford Fiesta càng lúc càng an toàn

Hạng B2
3/6/16
241
270
63
28
Biết ngay có bác vào cắn mà, và tất nhiên như mọi khi, sẽ ngụy biện lên giời để tâng bốc 1 hãng nào đó :p Nói chung là mỗi năm thì tiêu chí đánh giá, cách cho điểm cũng như test sẽ có thay đổi nhỏ. Bởi vậy khi so sánh thì nên so cùng năm hoặc chênh lêch số năm không nhiều thì nó mới công bằng :p Vào năm 2011, Yaris có điểm số bảo vệ người lái là 89%. Nhưng năm 2012, thằng Fiesta lại có số điểm lên đến 91% lận :p Bác giấu nhẹm thông tin này đi thì không hay hen :p

• Like
Reactions: Kuchjm
Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Ford Fiesta luôn là mẫu xe mà Lục địa già yêu thích. Trong năm 2016 nó là chiếc xe bán chạy nhất Anh Quốc và LUÔN nằm trong top đầu các nước Châu Âu.
Bác là ng VN nên thích thể hiện mình như 1 con ếch ngồi đáy giếng. Em nghĩ bác thích Vios hơn nên nói thế. Nếu bác thích thể hiện em chơi với bác lấy con fiesta 2012 của em ủn với bất kỳ xe toy nào của bác chết bỏ ko thưa kiện ( trừ Lexus và Land ra). Ok????
Em đang đi qua phải xi nhan tấp vào lề, tắt máy, lấy đt ra .... LIKE cho Bác !

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Em thì Toy tốt, Toy bền, Toy an toàn ở đâu ko biết chứ riêng xe Toyota mà do TMV Việt Nam lắp ráp và phân phối không may xảy ra tai nạn thì chỉ có .... TOY !

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Biết ngay có bác vào cắn mà, và tất nhiên như mọi khi, sẽ ngụy biện lên giời để tâng bốc 1 hãng nào đó :p Nói chung là mỗi năm thì tiêu chí đánh giá, cách cho điểm cũng như test sẽ có thay đổi nhỏ. Bởi vậy khi so sánh thì nên so cùng năm hoặc chênh lêch số năm không nhiều thì nó mới công bằng :p Vào năm 2011, Yaris có điểm số bảo vệ người lái là 89%. Nhưng năm 2012, thằng Fiesta lại có số điểm lên đến 91% lận :p Bác giấu nhẹm thông tin này đi thì không hay hen :p

Nói về an toàn xe cở subcompact ở Châu Âu, các tờ báo luôn dùng Yaris để dẫn chứng. Bác biết vì sao k? Vì là là chiếc hạng B đầu tiên đạt 5*. Còn bác cảm thấy những dẫn chứng đó là ngụy biện thì tuỳ bác :)

Hạng B2
3/6/16
241
270
63
28
Nói về an toàn xe cở subcompact ở Châu Âu, các tờ báo luôn dùng Yaris để dẫn chứng. Bác biết vì sao k? Vì là là chiếc hạng B đầu tiên đạt 5*. Còn bác cảm thấy những dẫn chứng đó là ngụy biện thì tuỳ bác :)
Lại ngụy biện nữa rồi, em có nói Yaris nó không an toàn hay không được 5* bao giờ. Chỉ chỉ ra vào cùng khoảng thời gian, thì con Fiesta có điểm bảo vệ người lái cao hơn thôi. Không có lý lẽ thì đừng cay cú :p