Tập Lái
30/7/09
24
0
1
Các bác giỏi điện xe cho em hỏi
Everest 2009 của em vừa thay cap bóng lumilled tại novatech Q7, chất lượng thì sáng lắm nhưng em gặp vấn đề là sau khi thay bóng led, khi nháy Pha thì đèn báo pha trên taplo ko sáng nữa, láp bóng thường trở lại thì đèn báo pha sáng bình thường. Em có hỏi lại ben gara novatech nhưng họ vô trách nhiệm im bặt luôn. em nghĩ trình độ gara cũng chỉ chế cháo thôi chứ ko có kiến thức điện.
Em có cái clip xe em ne, các bác cao nhân chỉ giáo. Có chú thợ điện mách em phải bung taplo đấu day lại nen em ngại lắm
Chờ tin các bác nhé

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Nhiều bác Ranger & Everest cũng lên Led vậy sao bác ko tạo thêm topic bên box Ford xem có ai giống mình ko ?
Khi bác bật đèn pha thì đèn báo pha trong xe có sáng ko ?
Up các cao thủ hỗ trợ bác chủ.

• Like
Reactions: sonsuisse
Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Các bác giỏi điện xe cho em hỏi
Everest 2009 của em vừa thay cap bóng lumilled tại novatech Q7, chất lượng thì sáng lắm nhưng em gặp vấn đề là sau khi thay bóng led, khi nháy Pha thì đèn báo pha trên taplo ko sáng nữa, láp bóng thường trở lại thì đèn báo pha sáng bình thường. Em có hỏi lại ben gara novatech nhưng họ vô trách nhiệm im bặt luôn. em nghĩ trình độ gara cũng chỉ chế cháo thôi chứ ko có kiến thức điện.
Em có cái clip xe em ne, các bác cao nhân chỉ giáo. Có chú thợ điện mách em phải bung taplo đấu day lại nen em ngại lắm
Chờ tin các bác nhé

Bác test thử từng bóng pha led xem coi có bị kg ? Có thể có 1 bóng bị lỗi.

• Like
Tập Lái
30/7/09
24
0
1
Nhiều bác Ranger & Everest cũng lên Led vậy sao bác ko tạo thêm topic bên box Ford xem có ai giống mình ko ?
Khi bác bật đèn pha thì đèn báo pha trong xe có sáng ko ?
Up các cao thủ hỗ trợ bác chủ.
Em có video đó bác, khi sau khi thay led thì đèn báo pha trong taplo ko sáng nữa. thay bóng tim đốt vào thì khi pha đèn báo pha taplo sáng bình thường

Tập Lái
30/7/09
24
0
1
Bác test thử từng bóng pha led xem coi có bị kg ? Có thể có 1 bóng bị lỗi.
em thử rồi, 1 bóng led 1 bóng thường thì khi pha đèn báo pha taplo vân sáng bình thường bác ah, chỉ khi 2 bóng led mới bị

Tập Lái
30/7/09
24
0
1
em thử rồi, 1 bóng led 1 bóng thường thì khi pha đèn báo pha taplo vân sáng bình thường bác ah, chỉ khi 2 bóng led mới bị
trong video là 1 bên led 1 bên bóng thuog đó bác, đèn báo pha taplo vẫn sáng khi nháy pha

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Ý em là bác thử từng bóng led 1, khỏi gắn bên kia xem có bị không ?

Hạng D
19/10/09
4.733
14.282
113
Tel : 0949999684 .
Bóng led thay vô thì bị bệnh còn bóng Halogen thường thì không nên cốt lỏi bệnh sinh ra từng bóng đèn chứ tháo taplo chi bác.Căn bản là công suất 2 bóng đèn có sự thay đổi nên cứ đánh vào cái bóng đèn mà tính toán lại thôi

Bác thử kêu thợ điện câu nối tiếp thêm điện trở coi sao.Vì 2 bóng đèn nó chỉ khác nhau có vậy thôi .Bác gọi lại bác Vũ coi sao chứ anh em nhiều khi bận quá quên mất bác à.

• Like
Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Bóng Pilot báo pha đấu // với bóng pha,khi bác thay bóng pha bằng Led thì bác đã cắt đường tiếp Mass của bóng Pilot rồi nên phải đấu Mass riêng cho nó tức là phải tháo táp-lô ra làm hoặc đơn giản hơn là cũng thay bóng Pilot bằng Led luôn thì OK.