RE: F1 2005 - Sepang

theo em bác bman có lẽ bị nhầm 1 chút:D, thứ nhất, stewards chính là đại diện cho quyền lực của FIA, được điểu kiển bới Race Director (người của FIA luôn), thứ 2 tất cả vụ việc đều do FIA giải quyết, hình phạt cảnh cáo cho Fisi chính là 1 hình phạt, nếu nói rõ hơn hình phạt này cảnh cáo Fisi về vụ việc cụ thể đó đồng thời cảnh cáo Fisi ko tiếp diễn những hành động tương tự trong tương lai (future conduct)...

Về vụ lốp em đồng ý với bác bman là lốp Michelin hiệu quả hơn, tuy nhiên như bác bman đã nói về trường hợp của Alonso ở những vòng cuối, thực tế là đội Renault thông qua radio đã yêu cầu Alonso giảm tốc độ để bảo vệ bộ lốp khi đã có khoảng cách an toàn với người chạy sau...:D...vậy mới thấy luật mới về lốp khắc nghiệt thật...:)

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

oh... nếu lập luận theo kiểu đấy thì tất cả chúng ta đều năm dưới các quyết định của UN :D:D:D
vì dưới cờ FIA có tới cả chục motor races: F1, World Rally, World Touring Car, GT ...
Nói cho correct thì là quyết định của Race director of "FIA F1 World Championship" - một mô hình liên kết giữa FIA (Max Mosley) và Bernie Ecclestone - ông chủ đích thực của F1.

...em đâu có lập luận bác...:D...em nói thực tế là thế mà....chính xác là FIA quản tất cả các món mà bác liệt kê, còn Bernie quản cái công ty quản lý các quyền thương mại của F1 (F1 thui nhá). Đương nhiên FIA sẽ có từng bộ phần quản từng món đua một mà...:D

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

Đúng vậy đơn giản chỉ là race situation..........không cãi nhau nữa các bác a!;)
Còn về chuyện bác Bman nói Renault có thể thống lĩnh được bao lâu với 2 cái đầu nóng Alonso và Fisi thì em lại nghĩ khác .Cái đầu nóng ở F1 chính là JPM.Đội McLaren tuy có sở hữu hai tay đua tài năng thật nhưng chưa chắc họ sẽ đánh đổ được giang hồ F1 (Ferrari )đâu vì hai tay đua này chưa chắc mèo nào đã chịu mèo nào đâu.Ngày xưa khi còn ở đội Willíam thì JPM va Ralf cũng có chịu gì nhau đâu.Theo em thì Fisi chạy rất ổn định,hai mùa giải trươc đã chứng minh điều đó.Alonso thì còn trẻ nhưng ít nhiều cũng đã thể hiện được bản lĩnh của mình.Thực ra mới chỉ có hai vòng đua mới diễn ra nên chưa thể nói được gì nhiều ,đây mới chỉ là lợi thế ban đầu cho Renault thôi.Biết đâu năm nay Toyota lại là một hiện tượng như Bả năm ngoái thì sao!!!:D

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

F2005 thì chắc chắn ngon hơn F2004M rồi ... ý nói là phù hợp luật mới hơn!
Tuy nhiên, lốp Brid sẽ là 1 vấn đề lớn đối với Ferrari. Hy vọng Brid sẽ cải tiến nhanh và chất lượng sản phẩm của mình cung cấp cho F1. Nếu ko thì cos khi lại phải đi theo anh Good Years mất ... đáng tiếc, đáng tiếc ...

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

Brig cũng đã thừa nhận về loại lốp của mình kô đạt yêu cầu,theo thông tin em biết được thì tại đường đua Bahrain tới ngoài việc sử dụng xe mới thì Ferrari sẽ dùng cả lốp Brig mới ,mềm hơn lốp cũ.