Hạng D
16/4/05
1.069
3.061
133
Nhà em đi ăn tối lúc tính tiền F1 bị chó quán cắn ngay chân bị chảy máu. Chủ quán nói chó có chích ngừa nhưng không có sổ cho mình xem. Họ hứa mai sẽ chụp hình sổ gởi cho em.
Vợ em muốn đem đi chích ngừa ngay, em thì muốn để vài hôm theo dõi con chó xem sao, nếu khoảng 10 ngày con chó không sao thì khỏi chích. Ngày xưa em nghe nói vaccine dại không tốt cho sức khoẻ, cực chẳng đã chích rất hại. Bác nào có kinh nghiệm vụ này cho em xin ý kiến.

Hạng D
8/10/14
2.172
31.428
113
Đừng nghe mấy lời chữa kiểu dân gian nhen anh chủ

Hạng B2
12/11/19
192
13.991
93
https://www.vinmec.com/vi/vac-xin/k...-co-can-tiem-vac-xin/?link_type=related_posts

Một số người có quan điểm khi bị chó đã tiêm phòng dại cắn thì không có khả năng mắc bệnh dại. Đây là quan điểm sai lầm, có thể dẫn đến những trường hợp tử vong không đáng có. Vì thế, những người bị chó đã tiêm phòng dại cắn cần được xử trí tương tự và theo dõi tình trạng chó sau đó như những người bị chó chưa tiêm phòng hoặc không rõ lịch sử tiêm phòng.

Hạng C
3/5/10
687
4.200
93
Mình mới chích xong, 5 mũi, BV nhiệt đới.
Lúc đầu mình cũng tính không chích, con chó cũng đã chích ngừa (mình xem sổ luôn), nhưng nhiều người khuyên nên chích. Thuốc giờ tốt hơn, và quan trọng là bệnh dại không có thuốc chữa, nên mình đi chích luôn. Con người là trên hết.
À, tốt nhất là trong vòng 24h đầu nên chích mũi thứ 1.

Hạng B1
23/2/11
55
2.627
83
Nhà em đi ăn tối lúc tính tiền F1 bị chó quán cắn ngay chân bị chảy máu. Chủ quán nói chó có chích ngừa nhưng không có sổ cho mình xem. Họ hứa mai sẽ chụp hình sổ gởi cho em.
Vợ em muốn đem đi chích ngừa ngay, em thì muốn để vài hôm theo dõi con chó xem sao, nếu khoảng 10 ngày con chó không sao thì khỏi chích. Ngày xưa em nghe nói vaccine dại không tốt cho sức khoẻ, cực chẳng đã chích rất hại. Bác nào có kinh nghiệm vụ này cho em xin ý kiến.
Chưa cần phải chích cho F1 nha! Nếu a cẩn thận , bắt họ mang con chó lên Cục thú y đường Lý Thường Kiệt chích máu con chó xét nghiệm . Khi có kết quả kháng thể dại , họ sẽ tư vấn phải chích ngừa cho bé hay không .
Lại nhớ anh @anlao123456 bị chó cắn !