Hạng B2
30/8/15
161
168
53
Các cụ giúp em cách chỉnh đồng hồ báo giờ với ạ.tks
Bác bấm nút SETUP. Bác nhìn bên góc phải phía trên sẽ thấy dấu mũi tên có chữ MORE, bác chọn vào chữ đó để di chuyển qua màn hình thứ 2, sau đó bác sẽ thấy Clock Adjustment. Bác chọn Clock adjusment rồi chọn time adjustment. Bác sử dụng nút tròn to chính giữa táp lô để di chuyển và chỉnh giờ.

Hạng B2
30/8/15
161
168
53
Em đọc hướng dẫn và làm theo nhưng ko thể set được nhớ vị trí ghế và gương.sau khi set em dịch chuyển ghế và gương nhưng khi bấm lại thì ghế và gương lại ko về vị trí đã set.Bác nào rành vụ này giúp em với.tks
Bên cửa tài xế có 3 nút 1 , 2 và memo, bác có thể chỉnh điện tư thế ghế ngồi. vô lăng và gương chiếu hậu theo ý mình thích rồi sau đó bấm nút memo một lần rồi bấm nút số 1 hoặc số 2 tùy theo các bác muốn đề lưu lại bộ nhớ vị trí ngồi của mình. Nếu người khác lái xe mà chỉnh ghế, vô lăng và gương hậu sang vị trí khác, đến khi bác lên lái lại thì chỉ cần bấm số 1 or 2 cài đặt trước đó thì ghế, vô lăn và gương hậu sẽ trở về vị trí cũ. Lưu ý là bác có thể cái đặt cho từng chìa khóa riêng biệt, nhìn sau lưng remote có chữ L1 or L2.​

Tập Lái
16/11/10
36
11
8
Chào các bác, tình hình là em đang tính chuyển qua Q7 hoặc MDX. Các bác cho em ít kinh nghiệm để lựa chọn với:
1. Chi phí bảo dưỡng và linh kiện em nó so với Q7. Hàng có sẵn ko hay phải đợi order?
2. Đời 2008 so với 2010 có sự chênh lệch gì lớn ko? Em thấy có bác đề cập chuyện tiêu hao xăng, vậy cụ thể khác nhau bao nhiêu vậy? Vì giá 2 đời đời chênh nhau gần gấp đôi.

Em thấy chủ yếu xe cũ đều là do showroom bán. Vậy khi mua thì kiểm tra ntn vậy?

Về sự êm ái và chống ồn thì em nó hơn Mazda CX9 ko các bác (vì em chỉ mới có đc ngồi lên CX9, CX5, A5, Accord thì thấy CX9 êm nhất)

Cám ơn các bác.

Tập Lái
4/10/18
31
3
8
51
Bác bấm nút SETUP. Bác nhìn bên góc phải phía trên sẽ thấy dấu mũi tên có chữ MORE, bác chọn vào chữ đó để di chuyển qua màn hình thứ 2, sau đó bác sẽ thấy Clock Adjustment. Bác chọn Clock adjusment rồi chọn time adjustment. Bác sử dụng nút tròn to chính giữa táp lô để di chuyển và chỉnh giờ.
Em làm y như cụ hướng dẫn nhưng khi nhấn ok đồng hồ cũng ko thay đổi.

Hạng B2
30/8/15
161
168
53
Em làm y như cụ hướng dẫn nhưng khi nhấn ok đồng hồ cũng ko thay đổi.
https://www.youtube.com/watch?v=AhWiQp2Vhxs
  1. Press the SETTINGS button.
  2. Select SYSTEM SETTINGS.
  3. Select CLOCK.
  4. Select CLOCK ADJUSTMENT.
  5. Rotate the interface dial to change the hour value. Press the interface dial to select minutes and rotate to change the value. ...
  6. Press the BACK button to exit out of the menus.

• Like
Reactions: seamen
Hạng B2
30/8/15
161
168
53
Chào các bác, tình hình là em đang tính chuyển qua Q7 hoặc MDX. Các bác cho em ít kinh nghiệm để lựa chọn với:
1. Chi phí bảo dưỡng và linh kiện em nó so với Q7. Hàng có sẵn ko hay phải đợi order?
2. Đời 2008 so với 2010 có sự chênh lệch gì lớn ko? Em thấy có bác đề cập chuyện tiêu hao xăng, vậy cụ thể khác nhau bao nhiêu vậy? Vì giá 2 đời đời chênh nhau gần gấp đôi.

Em thấy chủ yếu xe cũ đều là do showroom bán. Vậy khi mua thì kiểm tra ntn vậy?

Về sự êm ái và chống ồn thì em nó hơn Mazda CX9 ko các bác (vì em chỉ mới có đc ngồi lên CX9, CX5, A5, Accord thì thấy CX9 êm nhất)

Cám ơn các bác.
Bác xem thớt này nè : https://www.otosaigon.com/threads/tu-van-acura-mdx.8781900/

• Like
Reactions: seamen and HTung
Tập Lái
4/10/18
31
3
8
51
Em thấy có bác dùng điều khiển từ xa bấm gì đó thế là xe tự khởi động được. Bác nào rành vụ này chỉ cho em với. Tks

Tập Lái
4/10/18
31
3
8
51
https://www.youtube.com/watch?v=AhWiQp2Vhxs
  1. Press the SETTINGS button.
  2. Select SYSTEM SETTINGS.
  3. Select CLOCK.
  4. Select CLOCK ADJUSTMENT.
  5. Rotate the interface dial to change the hour value. Press the interface dial to select minutes and rotate to change the value. ...
  6. Press the BACK button to exit out of the menus.
Em đã làm đúng như trong video rồi nhưng khi ấn ok rồi mà giờ trên đồng hồ vẫn không thay đổi.