Hạng B2
27/9/11
203
75
28
46
Quần đảo Hoàng Sa
các bác cho e hỏi tý, xe em MDX 08 chạy dạo này vào mấy chỗ đường không được đẹp (hơi xóc thôi ah) cứ nghe tiếng kêu cục cục đâu đó ở phía bánh lái trước, xin hỏi các Bác là bị cái gì ah, phuộc xe em đang Oke nha các Bác, kêu rất khó chịu nhất và đi vào đêm đêm vắng vẻ tý là nghe rõ ah. Bác nào bị như e chưa và khắc phục nó như nào ah. Thanks

• Like
Reactions: Tien Hoa
Hạng B2
27/9/11
203
75
28
46
Quần đảo Hoàng Sa
Chào các bác,

Em tạo nick chỉ để vào đây đặt câu hỏi. Em định mua 1 xe 7 chỗ để đi gia đình, rướn chút thì lên được tầm 1,5 đến max là 1,7 tỏi. Giờ em đang phân vân 1 trong 3 xe là MDX cũ (đời càng mới càng tốt, xe đã đi càng ít km càng tốt), Sedona và Fortuner mới.

Vợ em nó đòi mua Sedona vì rộng rãi, em bé đi lại thoải mái trên xe, đặc biệt hàng ghế 3, còn em thì mặc dù rất thích không gian của xe này nhưng không khoái lắm vì... em xin phép không nhận xét vì nick em mới tạo tức thì nhận xét lung tung bị ban thì chết :(.

For với MDX thì không gian tạm xem như nhau, đặc biệt là hàng ghế thứ 3, For thì được ưu điểm xe mới (với mức giá trên có thể mua bản 2017), nhưng nói thật lòng là em vẫn khoái MDX vì MDX thuộc đẳng cấp khác.

Em nhờ các bác tư vấn giúp với tầm giá trên thì em có thể mua được 1 em MDX nào ổn hơn so với For mới và Sedona mới được không ạ? Cái em lo nhất là nếu mua xe cũ (MDX) đi vài năm lại cứ loay hoay sửa hết cái này đến cái khác mà sửa không dứt điểm được thì lúc đó sẽ rất không thoải mái (với For và Sedona mới thì đi vài năm chắc không phải lo lắng gì). Em cũng xin nói thêm là nếu đi MDX (cũ) thì em có khả năng chi nhiều hơn 2 xe kia 1 chút cho phần bảo dưỡng, cái em lo là chi rồi nhưng nó cứ hỏng lặt vặt mà sửa không dứt được thôi, và em trong HCM thì ngoài hãng Honda ra cũng ko biết mang đến đâu kiểm tra định kỳ cho nó đúng lịch bảo dưỡng (trước em đi Civic rất chăm bảo dưỡng theo lịch của hãng).

Xin nhờ các bác tư vấn giúp em ạ.
Em xin cám ơn!
Bác muốn dòng MDX qua Q7 cà phê đưa xe bác chạy thử nè

• Like
Reactions: Sinminsu
Tập Lái
25/6/17
5
1
3
43
Bác muốn dòng MDX qua Q7 cà phê đưa xe bác chạy thử nè

Hay quá bác, em ở ngay PMH, quận 7 luôn này. Vậy cho em xin mời bác chầu cafe. Thứ 2 em đi công tác, thứ 5 về, sau đó bác rảnh ngày nào PM giúp em nhé, cho em xin vài slot để khớp lịch :)

Hạng B2
27/9/11
203
75
28
46
Quần đảo Hoàng Sa
Hi các Bác! Bác nào trong hội còn dư con tích kê 22 đầu bằng của MDX hoặc mua con này ở đâu chỉ em với, xe em bị mất 1 con mà tìm không có ah. Loại 22 ở ngoài thì có nhưng không đúng kiểu

Hạng B2
7/2/14
303
150
43
Trà Vinh
Bác so với xe nào vậy bác, xe e thì e thấy ổn chăc lốp xe e còn mới nhưng e chạy trên 120km/h là e thấy nó hơi ồn. xe bác mới lấy thì nên đem vô hảng xóa lỗi đi sẽ ok hơn.
Em định lấy con MDX 2007 thì giá nhiêu đc Bác, thanks

các bác cho e hỏi tý, xe em MDX 08 chạy dạo này vào mấy chỗ đường không được đẹp (hơi xóc thôi ah) cứ nghe tiếng kêu cục cục đâu đó ở phía bánh lái trước, xin hỏi các Bác là bị cái gì ah, phuộc xe em đang Oke nha các Bác, kêu rất khó chịu nhất và đi vào đêm đêm vắng vẻ tý là nghe rõ ah. Bác nào bị như e chưa và khắc phục nó như nào ah. Thanks
Bác kiểm tra lại rotin lái và rotin trụ xem có cái nào bị hư không.

• Like
Reactions: Sinminsu