Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui

Chương trình FFC- xây 10 căn nhà tình thương Ford Challenger sắp hoàn thành, niềm vui lớn mang tâm nguyện của tập thể FFC cùng bằng hữu chúng ta đã được toại nguyện. 10 gia đình đã nhận được món quà ngỡ như cả đời họ không thể với tới. 10 gia đình với vài chục người trong các gia đình ấy và hàng trăm người là họ hàng đã được hạnh phúc. Hơn thế, FFC đã trao cho họ niềm tin vào cuộc sống, ươm mầm cho những ước mơ từ đây có cơ hội thực hiện.
Chúng ta sẽ tổ chức một buổi Lễ+ tiệc để mừng cho sự thành công này. Mong rằng sẽ có một buổi lễ với sự tham gia của đông đảo FFCer cùng bằng hữu trong kế hoạch tổ chức công phu, chu đáo, trang trọng nêu bật sự đóng góp của các thành viên tích cực bắt đầu từ Đoàn làm phim tại Bàu Lạch đến những ngày sát cánh bên nhau hò hét để vote facebook. Bao nhiêu rượu, bao nhiêu bia đã chảy tràn trong những ngày này làm chất kết dính, kết nối anh em. Niềm vui tưởng có lúc đã vuột khỏi tay chúng ta- phần thưởng nhưng rồi lại giành được. Từng căn nhà hình thành lên từ sự khảo sát thực tế, chi tiết của các thành viên và bạn hữu để món quà đến đúng địa chỉ, đúng đối tượng, mục đích cho các gia đình.
Mỗi căn nhà mang lại hạnh phúc cho từng gia đình nhưng cũng là niềm vui vỡ oà cho các FFCer và bằng hữu qua sự hỗ trợ hết mình cả vật chất lẫn tinh thần.
Đâu đó trong quá trình dài xây dựng các căn nhà, chuyên chở niềm vui kia vướng vất những điều không hài lòng, bất đồng do sự hiểu nhầm hay khác quan điểm khi nhìn nhận một vấn đề thì kết quả cuối cùng chúng ta cũng đã làm được theo tâm nguyện từ ban đầu. Tinh thần ấy, ý chí ấy là không dễ có được ở một tập thể đông đảo nếu không có sự đồng thuận.
Nay một lần nữa, chúng ta bỏ qua những điều không vừa ý (nếu có) để cùng nhau ngồi lại bên nhau trong buổi Lễ-Tiệc này chỉ với mong muốn việc chúng ta làm là có đầu-có đuôi !!!
Một Đại tiệc lớn nên cần có Ban tổ chức với chương trình cụ thể, chi tiết đặc biệt “triệu” cho được các thành viên FFC và thật đầy đủ các Mạnh Thường Quân ngoài FFC- là bằng hữu của FFC và của thành viên.
Ban tổ chức sẽ là các bác Hội trưởng, hội phó hiện tại của FFC và bên cạnh đó sẽ các uỷ viên. Em xin làm chân lon ton, sai vặt hy vọng sẽ được việc ;)
Mong sự góp ý của FFCer cũng như các bằng hữu để chương trình được chu đáo, đầy đủ và trang trọng nhất.
Thời gian : dự kiến trong tháng 8/2013.
Kính.

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113

Anh em FFC mỗi người một tay đóng góp thêm cho ý tưởng cũng như chương trình này nhé!

Em cũng còn lưu giữ nhiều hình ảnh của quá trình hoàn thành từng căn nhà nhưng chắc cũng không đầy đủ. Bác nào có chụp hay quay các clip tập trung về cho em để em làm một...phóng sự trình chiếu trong buổi lễ với nhé!

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui
Chương trình em sơ bộ :
1- Đối tượng : tất cả các thành viên FFC+ thành viên ngoài FFC/bạn bè, người thân của các thành viên FFC ủng hộ vật chất, tinh thần cho Chương trình.
2- Trình chiếu hình ảnh, video clip quá trình thực hiện Video tham gia thi đấu từ khi khảo sát đến thực hiện phim chính.
3- Trình chiếu các hình ảnh, video clip từng căn nhà đã xây dựng từ khảo sát đến bàn giao-trao tặng.
4- Tri ân và tặng quà các thành viên tiêu biểu của Chương trình
....

Hạng F
14/3/13
5.958
140.414
113
Phong Lăng Độ
Máy bác này ý nghĩ lúc nào cũng hay và hay hết em vote cho máy bác

Mà chương trình nay dự kiến tổ chức ở đâu vậy máy bác

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Joseph_Nguyen nói:
Em thích party

Party?........No party!....
Khai mạc
Trình bày quá trình hình thành và diễn tiến công việc
Trình chiếu các giai đoạn khảo sát, thi công và hoàn thiện từng công trình cụ thể
Đại diện chương trình gởi lời cảm ơn đến những thành viên đã đóng góp
Tặng quà, hoa cho những thành viên tiêu biểu
Phát biểu cảm tưởng của ae trong chi hội
Bế mạc
.........
.........
....Đi dzìa!!!

Hạng C
26/3/10
611
7
18
31

nhưng sao tới tháng 8 lận bác Xe, làm thế em với bác Joseph nóng lòng lắm :D:D:D

Em nghĩ để được chu đáo ngày hôm đó, mình làm thử vài trận tập dợt đi bác