Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Đầu xuân, để đem lại tinh thần cho các bác chuẩn bị 1 năm chiến đấu vất vả thời kỳ khó khăn 2009. FFC sẽ tổ chức cắm trại + offline tại Thác Mai theo như đề xuất của 1 một số mem FFC. Chương trình dự kiến sẽ kết hợp giao lưu với chi hội Xóm Nhà Lá vì vậy em tạm lấy chương trình do bác Help đề xuất như sau:

Em lên tạm KH có gì các bác góp ý nhé:

-Sáng 6h khởi hành từ SG : có thể tập trung tại Metro An phú , mua đồ ăn thức uống kèm theo luôn.
-8h : ăn sáng tại ngã ba Dầu giây.
-9h30-10h tới Thác mai : cắm trại , tắm suối , câu cá , chụp ảnh , nấu nướng vvv...
-12h : Ăn trưa ,thực đơn mua sẵn có thể có:
+Thịt heo nướng.(mua thịt tẩm sẵn ở ST)
+Gà quay sẵn (mua ở Metro)
+Xúc xích nướng.
+Giò lụa.
+Lẩu thập cẩm.
+Bánh mì.
+Bia, rượu vang, Votka ,nước ngọt....
-Chiều : thăm suối nước nóng ,hang động , đi rừng , câu cá...
-17h : Ai không ngủ qua đêm được thì có thể ra về , còn lại chiến đấu tiếp bữa tối:
+Cháo gà.
+Giò lụa.
+Bánh mì.
+Bắp luộc (mua sẵn bắp ở Metro)
+Hoa quả
+Cá nướng (Nếu câu được cá)
+Bia, rượu vang, Votca ,nước ngọt....

-Tối : Đi rừng , hoặc ngồi đốt lửa , ... tám.
- Ngủ lều , hoặc thuê phòng : Ai không có lều thì có thể thuê với giá nghe đâu 50.000/lều. Phòng thì 70-100.000 /phòng có thể nhét nhiều người.

Sáng CN 22/2:
- Ăn sáng : Mì tôm.
- Đi thuyền ,khám phá hang động, chụp ảnh , thăm quan đồng bào Chăm ở bên kia bờ vvv...
-11h lên đường về , nghé ăn trưa tại quán ăn nào đó trên đường.

Kinh phí dự trù khỏang : 150.000 cho bác nào đi 1 ngày
300.000 cho bác nào đi 2 ngày.
(chỉ bao gồm ăn uống , các chi phí khác tính riêng)

Danh sách đăng ký :

1. F1racer: 2
2. Huybm: 2 + 1 nhỏ
3. Focker: 2 + 1 nhỏ
4. Nhat Ha: 2 + 1 nhỏ
5. viktor: 2 + 2 nhỏ
6. thanhden: dự bị
7. pigeon: dự bị
8. vuilakhoai: 2
9. Bác Ba Hưng: 2

.................các bác đăng ký tiếp nhé...:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
F1racer nói:
Kinh phí dự trù khỏang : 150.000 cho bác nào đi 1 ngày
3000.000 cho bác nào đi 2 ngày.

(chỉ bao gồm ăn uống , các chi phí khác tính riêng)

Bắt giò bác nhé 1 ngày 150K , sao 2 ngày 3.000K vậy bác

Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport
Hê hê,đi 2 ngày có chương trình gì đặc biệt mà chi phí gấp 20 lần nhỉ?:D
Bên FFC và TFC trùng ngày đây .

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
He he.....em edit lại rồi, cám ơn bác minhluvn nhé:)
@benny: lâu quá chưa off nhé bác:)

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
Hoan ho chuong trinh khoi dong dau nam 2009 cua HT F1, cac bac dang ky nhanh len nhe

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Pmytrung nói:

Theo yêu cầu của FFC – xóm nhà lá muốn tổ chức cho xóm 1 chuyến du lịch sinh thái nhằm tìm hiểu thiên nhiên hoang dã ở Việt Nam. Tôi xin đề xuất 1 tour du lịch “Cây nhà lá vườn” tại Thác Mai Đồng Nai như sau :
1 Vài nét về Thác Mai
Bắt nguồn từ cao nguyên Langbian, sông La Ngà uốn lượn qua nhiều vùng đồi núi chập chùng, vượt bao ghềnh bãi, để rồi hòa vào dòng nước con sông lớn Đồng Nai. Thác Mai là một trong những thắng cảnh cuả sông La Ngà trên con đường hợp dòng gian nan ấy.

Muốn đến thác Mai, từ km 112 trên quốc lộ 20, du khách hãy rẽ phải theo con đường quanh co giữa vùng rừng Tân Phú khoảng 20 cây số. Thác Mai trải dài trên đoạn sông hơn 4 cây số, như con rồng uốn mình đùa giỡn với biển nước. Một quần thể đá được tạo dáng với bao hình thù kỳ thú nối dài hai bên bờ và kết nối giữa dòng nước. Hai bên bờ sông có nhiều hang động với những hòn đá chông chênh tạo cho khung cảnh thêm hoang sơ, huyền bí. Vào mùa trái chín, du khách còn có thể nhấm vị của hoa quả rừng như xoài, ổi, trường... hoặc du khách có thể bám vào rễ dây cây cổ thụ để đu đưa thỏa thích. Đặc biệt đúng vào độ nở hoa, hai bên sông tím màu hoa bằng lăng và màu vàng của hoa mai.
Trong địa phận Lâm trường Tân Phú, trên đường vào thác Mai còn có suối Đá Bàn, nơi lưu dấu vết bàn tay người khổng lồ gắn liền với chuyện tình kể về dũng sĩ Knhút nghĩa hiệp của dân tộc Mạ . Bàu nước nóng thiên nhiên gần đó, với nhiệt độ từ 50oc đến 60oC, trữ lượng lớn, rất có lợi cho sức khỏe con người.

Thác Mai là một điểm du lịch hấp dẫn về sinh thái, hài hòa giữa thiên nhiên và tâm hồn phóng khoáng của con người.

Thời gian: 2 ngày thứ 7 +CN tuần này Kiểu du lịch: Tìm hiểu thiên nhiên hoang dã Việt Nam và góp phần nâng cao ý thức tôn trọng, gìn giữ và bảo vệ thiên nhiên. Địa điểm: Thác Mai - Đồng Nai [/OL]
Ngày thứ 7: Xuất phát từ TP HCM lúc 7:30 – ăn sáng –
Đi thăm suối nước nóng, Ngâm chân trong dòng nước nóng 65 độ nhằm sạch ghẻ lở cho các bạn nào bị bệnh, thăm rừng mưa nhiệt đới, thăm thác mai, chụp hình, câu cá, thư giãn và lắng nghe dòng sông hát. Tắm tiên. Ngắm thác buổi tối, ngắm mặt trời lặn trên dòng thác mênh mông rì rào. Buổi tối tìm cảm giác mạnh bằng cách đi rừng ban đêm khoảng 2km được hướng dẫn cách thoát hiểm khi lạc trong rừng, ngắm bầu trời sao, chụp hình ban đêm và đi khoảng 1 km không có đèn để tìm cảm giác cực mạnh.
Ăn trưa là các món nhà hàng chuẩn bị sẵn (Gà đi bộ, cá Lăng cụ) – Thăm rừng mưa nhiệt đới + Buổi tối gồm 2 món thịt dê (2con) + nướng + cá nướng + Cháo gà ăn khuya … Ngủ lều và trong phòng không có tiện nghi sa good as in HCM city [/UL] Ngày chủ nhật: Thăm rừng mưa nhiệt đới khoảng 3km đi bộ trong rừng đề cảm, nhận nét đẹp và bí ẩn của rừng mưa (có hướng dẫn viên chuyên nghiệp giới thiệu về wild natures).

Ăn trưa là các món nhà hàng gồm các món đặc sản như Cá lăng, cá chép núi … [/UL] Trên đường trở về thành phố HCM quay lại suối nước nóng tiếp tục ngâm chân và tắm dược liệu trị ghẻ ngứa

Dụng cụ mang theo gồm: Mùng mền (nếu có), thuốc softfell, nhang trừ muỗi, dày đi rừng, đèn pin, áo mưa cá nhân (not comdom) 1 sợi dây thừng lớn dài 70m[/b]. Bếp gas mini 3 cái, chén nhựa xài 1 lần, đũa và 3 cái dĩa hạt xoài loại lớn + 1 lít dầu ăn …

Đây là 1 chuyến đi mang tính khám phá và tìm hiểu thiên nhiên nên mọi sinh hoạt và điều kiện sinh hoạt không thể tốt như ở thành phố HCM được mong các bạn nhiệt tình tham gia nhé

Hạng B2
4/8/04
315
30
28
Tiếc quá tiếc quá, tuần tới tụi em lại lên CT đi Châu Đốc mất rùi. Lâu quá ko có dịp gặp các bác thiệt tình rất nhớ. Buồn 5 phút ....:(:(:(.

Chúc các bác off thật vui nhé!

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
Bác F1 race up dùm em cái bản đồ hoặc chỉ sơ cái cung đường đến nó như thế nào với .Nói thiệt em mù tịt chưa hình dung ra là nó nằm ở chỗ nào nữa .

Hạng F
12/10/07
6.964
127
63
54
1 vùng trời xa lạ
Nói là làm cái offline xinh xinh trong thành phố cho có không khí đầu năm tí thôi... thế mà lão ni làm phát ra quả offroad ngoại thành mới kinh chứ!... Đầu năm sao máu thế không biết?! kiễu này chắc phải tìm 1 em LL mới đu theo nổi với các bác thôi...
EM NÀY THÌ SAO NHỈ...???