Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.828
113
Sài Gòn
Tuần sau mình sẽ xuống tiền con Sport 1.5. Mình dự vác con xe về rồi tính mua thêm những thứ sau. Các bác thấy ổn không và chỗ nào uy tính ở TPHCM?

1. Phim cách nhiệt
2. Chắn bùn bánh xe
3. Vè che mưa
4. Nẹp bọc cửa bước lên xuống
5. Khay lót sàng khoang hành lý
6. Hộp tỳ tay
7. Viền nẹp kính cửa Inox

Chỉ như thế này thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
5/8/14
43
15
18
Cứ lấy xe về chạy vài hôm sẽ khắc biết mình cần gì vì nhu cầu không ai giống ai.

Tập Lái
20/9/14
26
0
1
44
Em lại hóng topic của bác. Bác nghiên cứu vụ dán kính cho em đu theo với.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.828
113
Sài Gòn
Em lại hóng topic của bác. Bác nghiên cứu vụ dán kính cho em đu theo với.
À, mình gắn luôn trong hãng Film cách nhiệt Platium - Bảo hành 10 năm và cái vè che mưa là tròn 7 trẹo.
Sale khuyên mình nên gắng đơn giản vậy thôi vì xe nhỏ đừng rườm ra nhìn rất cải lương. Nghe cũng có lý.

Để xong xui hết thêm cái nẹp bọc lên xuống để không bị trày.

Àh, bảo hiểm bác mua loại gì vậy? Mình nghe sale chào liberty 9T5/năm, có gì làm chính hãng bên Ford rồi Ford ký luôn sẽ rất tiện.

Tập Lái
20/9/14
26
0
1
44
Bảo hiểm thì ox em mua anh ạ, em chưa hỏi nên ko biết loại gì.
Em đang nghĩ xem có nên lắp cái camera và cái màn hình lùi hay không?

Tập Lái
20/9/14
26
0
1
44
Bác cho em hỏi ở hãng có mấy loại film cách nhiệt, giá của từng loại? Em định mang ra ngoài dán V Kool hoặc Nano ceramic nên không hỏi hãng.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.828
113
Sài Gòn
Bác cho em hỏi ở hãng có mấy loại film cách nhiệt, giá của từng loại? Em định mang ra ngoài dán V Kool hoặc Nano ceramic nên không hỏi hãng.
Nói thật với bác mình cũng chả biết gì, thấy sale cũng đàn hoàn và tư vấn thật tình + chịu khó nên nói thế nào thì VC mình nghe thế đó chứ có biệt gì đâu, giờ có dán film dỏm cũng pótay. Nghe sale nói film này nhập trực tiếp từ Mỹ về nên BH 10 năm (thật tình chạy 5 năm chắc đổi xe rồi), nói chung, tin tưởng hoàn toàn chính hãng thôi bác à. Còn V Kool, Nano, hay 3M gì đó mình cũng chẳng biết nó khác nhau chỗ mô.... (thặc vậy), theo mình nghĩ, giờ bác không nên gắng thêm cái gì, cứ chạy tháng xem nhu cầu thế nào rồi trang bị thêm,

Mà mình nghĩ, Fiesta thuộc dòng nhỏ nên đừng gắng thêm gì cả nhìn cải lương lắm.

• Like
Reactions: Kem Mút
Hạng B2
21/1/13
371
99
28
@JerryMouse: khi nào có xe bác show hình cho mọi người chiêm ngưỡng nhé! Chào mừng bác đến với hội Ford!

Tập Lái
20/9/14
26
0
1
44
Em quyết định gắn thêm camera de + màn hình ốp gương, vè che mưa, nẹp bước chân và cản sau bằng inox anh ạ. Mấy cái này để đảm bảo an toàn và bảo vệ xe thôi chứ cũng không rườm rà, cải lương gì.
Em sẽ dán film bên Nano Ceramic, gói 8tr, được giảm 20% còn 6.4tr.
Tạm thời thế đã ạ.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Em quyết định gắn thêm camera de + màn hình ốp gương, vè che mưa, nẹp bước chân và cản sau bằng inox anh ạ. Mấy cái này để đảm bảo an toàn và bảo vệ xe thôi chứ cũng không rườm rà, cải lương gì.
Em sẽ dán film bên Nano Ceramic, gói 8tr, được giảm 20% còn 6.4tr.
Tạm thời thế đã ạ.
Xe mới mua về, chạy 6 tháng hãy tính thay gì- bỏ gì! Như vè che mưa chẳng hạn, mới chạy thích gắn lắm, nhưng 1 thời gian thấy xấu, tác dụng ko rõ ràng, chưa kể khi gỡ sẽ khuyến mãi thêm lớp sơn đi theo hay dàn tôn mau mục do nước mưa cứ đọng ở đó mãi...đồ do Tung Của chế ra ko gì tốt đẹp cả...
Camera de rất đáng gắn...an toàn trẻ nhỏ...
Kính cách nhiệt đại khái có 2 loại: có tp kim loại và tp gốm (ceramic): nên chọn gốm hay hơn (ko cản sóng radio, đt, gps...)
Trước khi gắn thêm phụ kiện làm đẹp như các ốp-mạ chrome nên suy nghĩ thật kỹ...coi chừng xấu hơn...