Tập Lái
25/4/06
36
0
0
Hà Nội
Em duyệt internet thì font chữ của trang web cứ giun dế như chữ Lào, mặc dù dùng Firefox và cả IE, để View/Character encoding là Unicode UTF-8.

Có bác nào biết các sửa thì giúp em cái.

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội
RE: Font chữ internet

Bác xem trang tiếng Lào thì nó phải giun dế là đúng rồi còn gì nữa. :D

Ít ra thì bác cũng phải đưa cái link thì mọi người có thể giúp bác chứ.

Tập Lái
25/4/06
36
0
0
Hà Nội

Em vào trang web của bộ tài chính mừ, em cũng thử đủ kiểu define encoding rồi k được. Ảnh của trang web đây:

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Lào đâu mà Lào! tiếng Việt chăm phần chăm, có lẽ máy của bác mất cái font Tahoma rồi. Bác thử load cái font Tahoma về cài lại xem.

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Bác vào Tools/Options/Content rùi xem font chữ bác đang đặt là gì. Nếu ko fải là Times new roman hay Tahoma thì điều chỉnh lại nhé :D

Hạng B1
25/4/06
85
1
0
Xì gòn

Cho em hỏi ké tí luôn : Lâu nay em check mail Yahoo đọc được tiếng Việt tự dưng thời gian gần đây lại chỉ thấy hình vuông hoặc jjì jì đây đọc kg ra,em chẳng thay đổi jì cả, cũng kg cài thêm software jì, thử encoding lung tung mà vẫn như cũ.Các bác nào biết chỉ giáo cho em với :D:D

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Chọn encoding - Unicode.

Một trường hợp khác là người viết mail bằng font mà bác không có thì thua, nếu viết mail bằng font VNI thì copy qua MS Word mà đọc.

Không đọc được nữa thì em kêu NV qua bác thu máy giá rẻ luôn.:D:D
Trích đoạn: binxehoi

Cho em hỏi ké tí luôn : Lâu nay em check mail Yahoo đọc được tiếng Việt tự dưng thời gian gần đây lại chỉ thấy hình vuông hoặc jjì jì đây đọc kg ra,em chẳng thay đổi jì cả, cũng kg cài thêm software jì, thử encoding lung tung mà vẫn như cũ.Các bác nào biết chỉ giáo cho em với :D:D