Tập Lái
5/1/18
13
3
3
38
Em đang định mua Ford Fiesta 2018 mà đọc báo thấy Ford đang bị kiện vụ hộp số, theo các bác có nên mua không ạ?

Ford đang bị kiện, có nên mua Ford Fiesta 2018

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/11/16
111
48
28
36
Theo mình bạn nên tìm hiểu kỹ vì lỗi hộp số mình nghe nhiều rồi, sự việc đến cao trào. Xe Ford và Chevrolet (Xe Mỹ nói chung) ngon mà về tới Việt Nam thỉ đại lý làm kém quá.

Tập Lái
21/6/16
10
9
3
44
ffi 2018 có còn dùng hộp số powershift không bạn, nếu còn thì né gấp dùm.
Đang đi con ecosport đây :v

Hạng C
1/12/11
863
874
93
Power Shift là hộp số li hợp kép thế hệ đầu tiên của Ford.. Có nhìu khuyết điểm chưa thể khắc phục được. Sau này Ford đã thay bằng thế hệ thứ 2 là Select Shift.
Nhưng dẫu sao em cũng thích Ford ở điểm, luôn đem công nghệ mới nhất trang bị cho xe, ngay cả ờ thị trường nhỏ như VN.. Ford không chơi như TOY/GM.
Nếu Ford không đem hợp số ly hợp kép về thì sẽ có khối bác phàn nàn, nhưng cái gì quá mới thì phải cần thời gian để kiểm chứng thực tế. Ford đã khắc phục bằng Select Shift.
Xui cho bác nào đang sử dụng POwer Shift, chịu sống chung với lũ thôi.

Hạng B2
21/2/16
361
247
43
45
Power Shift là hộp số li hợp kép thế hệ đầu tiên của Ford.. Có nhìu khuyết điểm chưa thể khắc phục được. Sau này Ford đã thay bằng thế hệ thứ 2 là Select Shift.
Nhưng dẫu sao em cũng thích Ford ở điểm, luôn đem công nghệ mới nhất trang bị cho xe, ngay cả ờ thị trường nhỏ như VN.. Ford không chơi như TOY/GM.
Nếu Ford không đem hợp số ly hợp kép về thì sẽ có khối bác phàn nàn, nhưng cái gì quá mới thì phải cần thời gian để kiểm chứng thực tế. Ford đã khắc phục bằng Select Shift.
Xui cho bác nào đang sử dụng POwer Shift, chịu sống chung với lũ thôi.
Công nghệ mới chưa chắc đã tốt hơn nhé cụ ,về lý thuyết nó cải thiện và khắc phục cái chưa tốt ở cái cũ , nhưng lại chưa tầm soát được các lỗi khác phát sinh. Do vậy phải được kiểm định ở các thị trường có luật pháp rõ ràng để bảo vệ người tiêu dùng như Mỹ và Châu Âu , sau đó 1 đến 2 năm mới phổ biến ở các thị trường toàn cầu thì mới ổn nhé. Hãng ford được cái tiếng là phốt pháp ,khung gầm chắc chắn ,thân xác vỏ nặng nhưng máy móc , hệ thống hộp số , li hợp ,dàn lạnh kém hơn các nước khác ,thường xuyên có lỗi vặt và bắt đầu sổ mũi hắt hơi ở tầm 50÷80 ngàn km, xe tiêu thụ nhiên liêu nhiều hơn so với tiêu chuẩn. Ngay bản thân chinh tổng thống Mỹ trump khi nhận chức ông đã nhận thấy điều này và có họp với các hãng xe như GM,Ford,fiat Chryler ,và ông có câu hỏi tại sao nền công nghiệp oto của Mỹ ngày càng đi xuống trong những năm gần đây, gặp nhiều khó khăn ở thị trường quốc tế và chỉ còn thị phần nội địa do được hỗ trợ chính sách,về độ bền và công nghệ đang có chiều hướng đi xuống so với các nước châu âu , nhật bản thậm chí cả thằng đàn em Hàn Quốc.

• Like
Reactions: xlive and urlybug
Tập Lái
5/1/18
13
3
3
38
Tóm lại là ae mình không làm chuột bạch cho chúng nó được