Tập Lái
11/5/21
3
1
3
29
Ford Probe 89 dột mưa kính như suối, Cần giúp đỡ

*Ảnh minh họa

Xe em Ford Probe 89 bị hiện tượng dột nước hai bên cửa kính , xe kính không viền ạ . Khu vực HCM Anh em nào biết chổ khắc phục tư vấn giùm em với .

Tks anh em !!!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/3/13
319
136
58
Gara nào cũng làm được, họ tháo kính ta và vô keo, rong lại sẽ hết.

Hạng F
6/9/18
7.358
16.251
113
35
Xe của bác chắc là chiếc duy nhất ở VN,, đó giờ chưa thấy chạy ngoài đường

Hạng F
29/10/16
11.455
21.551
113
Pháp
Chiếc ford prope là chiếc xe sport, có điều là 89 thì nên thay joint mà thôi, có 2 kiểu joint, cửa kính và cửa , do đó bạn muốn làm và giữ (cũng là hàng hiếm nha) thì nên xem kỹ lại dột thế nào . đừng ngha lời xúi dại dán keo tùm lum là mang hoạ.
Nếu bạn chủ thớt chụp hình gửi lên thì có lẽ có rất nhiều anh em OS sẽ cho ý kiến . Thân !

Tập Lái
11/5/21
3
1
3
29
Chiếc ford prope là chiếc xe sport, có điều là 89 thì nên thay joint mà thôi, có 2 kiểu joint, cửa kính và cửa , do đó bạn muốn làm và giữ (cũng là hàng hiếm nha) thì nên xem kỹ lại dột thế nào . đừng ngha lời xúi dại dán keo tùm lum là mang hoạ.
Nếu bạn chủ thớt chụp hình gửi lên thì có lẽ có rất nhiều anh em OS sẽ cho ý kiến . Thân !
Xe e bị hiện tượng dột nước ngay chổ viền trên kính , xe xài kính không viền nên khi lên hết kính vẫn k ôm sát ron kính được . Mong anh em tư vấn khắc phục ạ .

Attachments

• Like
Reactions: PMH82
Tập Lái
11/5/21
3
1
3
29
Anh em biết chổ nào chuyên làm ron cửa khu vực ho chi minh , cho e xin địa chỉ với ạ . Tks anh em !

Hạng F
7/8/17
7.418
10.079
113
Xe e bị hiện tượng dột nước ngay chổ viền trên kính , xe xài kính không viền nên khi lên hết kính vẫn k ôm sát ron kính được . Mong anh em tư vấn khắc phục ạ .
e đoán là thời gian lâu quá phần ron bị lão hóa rồi k còn hít kín như ban đầu dc nữa, giống ron tủ lạnh lâu năm nó bị ép xẹp lại k kín nữa.