Tập Lái
18/8/17
17
3
3
44
Ford EcoSport của em báo lỗi, chỉ vô được số 1
Các bác oser cho mình hỏi xe mình là Ford EcoSport số tự động đang báo lỗi bánh răng, chỉ vào được số 1, những nguyên nhân và cách khắc phục, có liên quan gì đến bình ắc quy không, khi mà không báo lỗi ắc quy, mình xin cảm ơn.

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/5/16
1.925
1.874
143
Có khả năng lỗi TCM, cụ nên mang vào hãng để kiểm tra cho chắc ăn.

Tập Lái
18/8/17
17
3
3
44
Vào hãng họ thay ắc quy là hết, không hiểu xe vẫn đề được mà ắc quy lại không đủ cho hoạt động của xe nhỉ, em không rành về điện lắm, các bác có cao kiến về vụ này không

Hạng D
2/5/16
1.925
1.874
143
Vào hãng họ thay ắc quy là hết, không hiểu xe vẫn đề được mà ắc quy lại không đủ cho hoạt động của xe nhỉ, em không rành về điện lắm, các bác có cao kiến về vụ này không
Ly hợp xe này đóng mở bằng điện mà bác, điện yếu nên ly hợp không chuyển số được.

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Bac xoá lỗi bằng máy hoặc thủ công mới vào số được, ko có máy chọn 1 trong 5 cách sau, Ăqui yếu thì thay acqui gấp
1. Tháo cáp nối cọc âm 5 phút rồi làm ngay các qui trình như đã hướng dẫn trong bài viết trước.
2. Tháo cả hai cáp âm dương khỏi cọc bình, đấu chạm hai cáp này với nhau vài lần mỗi lần 5-15 giây để xả memory. Hết sức lưu ý là chạm đầu cực hai cáp này với nhau chứ không phải là chạm vào cọc bình!!!
3. Đề nổ máy cho nóng máy. Tắt máy, tháo cáp nối cọc âm bình, mở công tắc đèn, bấm kèn v.v... dù không nối điện để xả sạch điện tích, xóa triệt để memory. Nối cáp lại, nổ máy tại chỗ 15 phút rồi chạy một vòng.
Cả 3 cách trên xóa luôn mọi settings về radio, cửa điện, xi nhan v.v....
4. Mở công tắc điện (không nổ máy), đạp sâu cùng lúc hai bàn đạp thắng và ga giữ nguyên vị trí sát sàn trong hơn 3 phút. Cách này chỉ reset phần động cơ khi làm tràn dữ liệu thu thập qua các cảm biến thắng, ga, xóa báo lỗi đã ghi vào memory trước đó. Không xóa các settings khác như radio v.v...
5. Tháo cầu chì số A10 trên bảng cầu chì trong 5-10 giây rồi lắp lại. Nếu quá 15 giây sẽ xóa luôn các setting khác như radio, cửa điện... Cầu chì này khi tháo sẽ tắt luôn đèn xe khi mở cửa!