Hạng D
1/10/05
1.314
5.790
113
Hồ Chí Minh city
Ford EcoSport khởi đầu ấn tượng tại Việt Nam với 269 xe
Ngay trong tháng đầu tiên ra mắt thị trường Việt Nam, Ford EcoSport đã được đón nhận khá tích cực với tổng cộng 269 xe được giao đến khách hàng trong tháng 7/2014 vừa qua.[pagebreak][/pagebreak]

>> Trải nghiệm Ford EcoSport tại Việt Nam

“Phản hồi tuyệt vời của thị trường đối với EcoSport cho thấy khách hàng thực sự đánh giá cao những giá trị mà chiếc SUV cỡ nhỏ hoàn toàn mới này mang đến,” Ông Jesus Metelo Arias, Tổng Giám đốc Ford Việt Nam cho biết.

Ford EcoSport là dòng xe SUV cỡ nhỏ và là chiếc xe đầu tiên trong phân khúc Urban SUV tham gia vào thị trường Việt Nam. Với những tiện ích mà nó mang lại thì việc chiếc xe được người tiêu dung đón nhận là điều không quá bất ngờ.

Ngoài EcoSport, hai mẫu xe Ranger và Transit cũng góp phần tạo nên kết quả kinh doanh tháng kỷ lục lục của Ford Việt Nam. Chiếc xe bán tải Ford Ranger tiếp tục khẳng định được giá trị của mình với 419 chiếc bán ra trong tháng 7/2014. Với doanh số bán hàng từ đầu năm đến nay tăng 161% đạt 2.062 chiếc, Ranger hiện đang là mẫu xe bán tải bán chạy nhất tại Việt Nam.

Dòng xe Ford Transit cũng đạt kết quả kinh doanh tháng kỉ lục với doanh số bán lẻ tăng 70% đạt 337 chiếc bán ra. Doanh số bán hàng từ đầu năm đến nay của Transit đã tăng 120%, đạt 2.048 chiếc, giúp Transit tiếp tục là dòng xe bán chạy nhất trong phân khúc xe vận tải thương mại cỡ nhỏ tại Việt Nam.

Hai dòng xe được khách hàng quan tâm tiếp theo là Fiesta và Everest với doanh số bán lần lượt trong tháng 7/2014 là 95 và 112 chiếc. Tổng doanh số bán hàng từ đầu năm đến nay của Ford đã tăng 60%, đạt 6.571 chiếc và thị phần tăng lên 8.4% so với 6.9% cùng kỳ năm ngoái.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
8/10/13
99
74
18
Wow doanh số ấn tượng quá! Ecosport theo review thấy thoải mái cho 4 người. 5 người thì đuối hơn à? Mình thường đi 5 người lớn và 1 em bé :(

Hạng D
1/10/05
1.314
5.790
113
Hồ Chí Minh city
Wow doanh số ấn tượng quá! Ecosport theo review thấy thoải mái cho 4 người. 5 người thì đuối hơn à? Mình thường đi 5 người lớn và 1 em bé :(

Nếu bác chỉ có nhu cầu đi trong phố thì thoải mái vô tư đi bác :D

Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Đã lái thử em này, máy êm, nhưng tiếc là ko có ecoboost. Khách hàng của em đã đặt 1 em này vì nhầm là có Ecoboost, về xem lại ko có nên đổi qua Ranger lun.

Hạng B2
24/11/12
212
56
28
11
Nếu bác chỉ có nhu cầu đi trong phố thì thoải mái vô tư đi bác :D
Tính ra nhà bác ấy 6 người mà đi chiếc SUV mini này có vẻ không phù hợp lắm :D. Em nghĩ bác voivasoi khi xem xe thì dẫn đủ thành viên ngồi lên 1 lần ướm thử coi có chật không, nếu ko thì múc ok luôn

Hạng C
10/9/12
612
712
123
sắp tới tháng 10 là bắt đầu mùa ngập ở HCM mà kiếm em này chạy thì đỡ quá.

• Like
Reactions: TTrinh
Hạng F
8/8/06
6.454
20.789
113
40
đang bán hết động cơ tồn kho, chắc qua năm là có EcoBoost. (Em đoán thế).
Động cơ Duratec TVCT lắp trên Ecosport công nghệ tương đương với động coe dual VVTI của Toyota nên đó ko phải là động cơ lạc hậu, Động cơ Duratec TiVCT và động cơ Ecoboost là hai loại động cơ Ford sản xuất song song, thường động cơ Ecoboost có giá thành cao hơn nên Ford ko lắp ở VN để hạ giá thành sản phẩm, Ở Thái Lan vẫn có động cơ Ecoboost lắp trên Ecosport nhưng chỉ có phiên bản số sàn, Vios của Toyota lắp động cơ 1.3L công suất 84Hp mà vẫn bán ào ào :)

• Like
Reactions: nibiru