Hạng B2
15/8/12
484
2.293
93
Sáng chủ nhật ở Cafe khu công viên Gia định. Các bác có ý gì không !
Bác mua bảo hiểm đơn vị nào vậy?
Bác trang bị gì cho em nó thêm kg?
đại lý tặng free keo 3M, 1 năm ssp + lót sàn + 7 món khai vị.
Mình đặt hãng tấm lót gầm chắn khoang động cơ, ốp bậc cửa, lót khoang hành lý & chắn bùn.
Theo kế hoạch là cuối tháng 8 này mình rước em nó về. Chưa có chỗ parking nên hơi looo.
Cuối tuần busy với F1 nên kg cafe giao lưu dc. Next time vậy

• Like
Reactions: goal1512
Hạng D
30/10/13
1.257
510
113
Bác mua bảo hiểm đơn vị nào vậy?
Bác trang bị gì cho em nó thêm kg?
đại lý tặng free keo 3M, 1 năm ssp + lót sàn + 7 món khai vị.
Mình đặt hãng tấm lót gầm chắn khoang động cơ, ốp bậc cửa, lót khoang hành lý & chắn bùn.
Theo kế hoạch là cuối tháng 8 này mình rước em nó về. Chưa có chỗ parking nên hơi looo.
Cuối tuần busy với F1 nên kg cafe giao lưu dc. Next time vậy
Bác đặt ở Ford nào vậy? E cũng hẹn cuối t8.

Hạng B2
8/12/10
416
262
63
Dĩ An, Bình Dương
Chào các Bác! Em cũng đang quan tâm tới em Ecosport này nên lên đây xin kinh nghiệm bác nào đã cưới được em nó.
Trước tiên cám ơn bác chủ đã lập thới để anh em có nơi chia sẻ kinh nghiệm và sáu đó là chúc mừng bác đã cưới được em nó.
Nhìn về hình dáng Ecosport em thấy rất ưng ý chỉ có một điểm là cá bánh sơ cua phía sau em hoiwr các bác xem mình có thể tháo ra không gắn có được không ?

Tập Lái
17/7/14
48
13
8
31
Chào các Bác! Em cũng đang quan tâm tới em Ecosport này nên lên đây xin kinh nghiệm bác nào đã cưới được em nó.
Trước tiên cám ơn bác chủ đã lập thới để anh em có nơi chia sẻ kinh nghiệm và sáu đó là chúc mừng bác đã cưới được em nó.
Nhìn về hình dáng Ecosport em thấy rất ưng ý chỉ có một điểm là cá bánh sơ cua phía sau em hoiwr các bác xem mình có thể tháo ra không gắn có được không ?
Tháo ra thì dễ rồi bác nhưng mà còn cái patch nhìn hơi bị xấu. Theo em thì mình để cái bánh sau nhìn nó cứng cáp, khẻo dáng nó thể thao hơn nhiều nếu tháo cái bánh ra nhìn nó hơi bị cục đoàn nhìn nó yếu yếu.

Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
băng ghế sau có thể điều chỉnh ra sau nhiều k bác,tầm 1m65 ngồi duỗi chân thoải mái k.e thích con này lắm mà chưa có dịp chạy thử,thứ 7 tuần này mới có dịp test drive ở khu Trung Sơn

Tập Lái
17/7/14
48
13
8
31
băng ghế sau có thể điều chỉnh ra sau nhiều k bác,tầm 1m65 ngồi duỗi chân thoải mái k.e thích con này lắm mà chưa có dịp chạy thử,thứ 7 tuần này mới có dịp test drive ở khu Trung Sơn
Ghế sau điều chỉnh được 2 nấc đó bác. Em cao 1m75 ngồi thấy cũng rộng rãi. Nếu được thì em đánh xe qua cho bác test thử.

Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
Ghế sau điều chỉnh được 2 nấc đó bác. Em cao 1m75 ngồi thấy cũng rộng rãi. Nếu được thì em đánh xe qua cho bác test thử.
phiền bác quá k,e định thứ 7 này e sẽ test đủ các kiểu dg hỗn hợp và đổi vị trí ngồi ngoài khu Trung Sơn
có 1 điều e thấy bên box kia hay chê ford là hộp số dở,lâu lâu k thể chuyển số dc vì báo bình điện yếu mà sao những người chạy ford mà e quen,e có hỏi thăm họ thì chưa ai than phiền về chuyện này cả

Hạng B2
22/3/10
466
266
63
tính không comment, nhừng thôi trả lời bác. Sau 1500 km, muốn đánh giá một cái xe thì tầm > 8000km hãy đánh giá, chứ mấy ông tổ lái với cc.. chém gió coi chơi vui thôi. Cái vụ hộp số ko phải như mấy ông cc nói đâu . Toàn lấy cái xe 1.5 so với mấy cái xe đức gắn turbo thì chết cha nó òi . Yên tâm nếu bác tổ lái vượt tốt.
lúc đầu mới chạy, cũng cảm giác thế, a vòng xuống biển lên núi, cảm giác khác. khi đạp tầm 2000 vòng bô nổ kiểu sport nên nhát chân thấy xe ko vọt , nhấn luôn hoặt nhã nhấp coi vọt hem .
Nếu bác chạy ếch rồi thì hiểu kiểu đạp nhồi số . đi chế độ số tay hiểu ngay vd đang số 5 trả về 4 đạp cứ lỳ lỳ, về luôn 3 lên cái vèo , từ 5 qua 6 phải trên 60....
Ford đặt tên cho sản phẩm gần đúng rồi đó. Đáng nhẽ Ford phải giao cho sale lái vài ngàn cây trước khi bán hàng. Bác lên team bhp xem thông tin với review, hiểu vì sao nó hot . Về vn được đội quân pr cc đánh giá thành cc.

• Like
Reactions: vancondibo
Tập Lái
17/7/14
48
13
8
31
phiền bác quá k,e định thứ 7 này e sẽ test đủ các kiểu dg hỗn hợp và đổi vị trí ngồi ngoài khu Trung Sơn
có 1 điều e thấy bên box kia hay chê ford là hộp số dở,lâu lâu k thể chuyển số dc vì báo bình điện yếu mà sao những người chạy ford mà e quen,e có hỏi thăm họ thì chưa ai than phiền về chuyện này cả
Buổi Test Driver bác đâu được chạy nhiều mà để bác đánh giá hết được đâu bác. Còn về vấn đề hộp số thì giống như bác hoatran83 nói em chỉ bổ sung thêm thôi. Hộp số của Ecos thì sử dụng Powershift 6 cấp ly hợp kép hiện đại và thông minh nhất so với những hộp số bây giờ. Nếu được thì bác alo em qua cho bác trải nghiệm em nó 0942.412.414