Tập Lái
17/4/17
2
0
1
38
Các bác cho e xin vào hội để học hỏi kinh nghiệm sử dụng Ecosport với ạ, e mới cưới e này.
FB: Trần Nguyên.
Cảm ơn các bác.
bác mới tậu em này à. Vậy khi đăng ký xe này bác có biết số máy của nó ở vị trí nào không? em mới tìm được số khung để cà thôi. Còn số máy tìm mãi chưa ra. Bác biết chỉ em với nha

Hạng B1
15/11/16
67
31
18
41
Đúng rồi bác, điện tại "tẩu thuốc" lấy nguồn từ bình không thông qua hệ thông nguồn qua máy, nên bác phải chú ý, mục đích là nguồn có Ampe cao sử dụng cho các thiêt bị điện có dòng cao như : máy bơm điện, máy chuyển điện từ 12v ra 220v .... Bác muốn sử dụng cho Camera nên lấy nguồn từ sau cầu chì có ampe phù hợp ( nguồn này phải sau nguồn của hệ thống điện của xe để khi tắt máy xe camera tắt theo.) Em chỉ biết như thế thôi ạ !
hic..em đg chay FF Eco 5D cugx bj tình trạng giống bác, test cái tẩu thì khoảng 5mins camera mới tắt, không biết để lâu dài cái bình có tắt luôn ko? hỏi về điện thì thợ ngoài ko biết, còn thợ Ford thì ko dám rớ vào sợ bj bắt đền...nản

Hạng B1
27/3/17
66
57
18
35
The
hic..em đg chay FF Eco 5D cugx bj tình trạng giống bác, test cái tẩu thì khoảng 5mins camera mới tắt, không biết để lâu dài cái bình có tắt luôn ko? hỏi về điện thì thợ ngoài ko biết, còn thợ Ford thì ko dám rớ vào sợ bj bắt đền...nản
theo em các bác có thể đấu điện dùng cho gương trong xe,khi tắt máy nguồn cũng tắt.

Tập Lái
17/4/17
4
1
3
46
Chỉ thấy chỗ ghi số VIN, ko thấy chỗ ghi số máy ở đâu hết bác, hix.

Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Mình muốn đổi hết bóng đèn halogen trong xe sang dạng led thì dùng loại nào ổn nhỉ?
ps: cửa sau xe mình phải dùng lực mạnh đóng mới khít, đóng nhẹ nhẹ nó cũng vô nhưng đèn cốp vẫn còn sáng. Hôm rồi để vậy cả 2 ngày mà nó ko hết bình, có lẽ xe nó thông minh phát hiện mình quên nên tự tắt rồi.
1- Nên thay bóng đèn led trong xe cho sáng, đỡ nóng và đỡ hao bình. Đèn thì cứ kiếm led chân T10 là lắp được hết (em lên aliexpress order 1 mớ đèn về lắp vô 1 cái là xong).
den-led-trong-xe-jpg.662419

2- Bác tra thêm mỡ bò vào lẫy khóa cánh sau, đóng sẽ nhẹ hơn tí.

Attachments

Tập Lái
27/2/14
16
10
3
Em Vừa mới cưới em eco ngọc trinh xong. Các bác add em vào hội để học hỏi các bậc tiền bối với. Nick face em : thi nguyen dinh

Hạng B2
Mình ở Mỹ Tho, mua xe EcoSport Titanium mua ở đâu tiện, có nên đợi bản 2017 không các bác. Mình đang đi accord cổ 90 muốn lên đời.
hi bác, Ngày 6/5/2017 Ford tụi e có làm chương trình lái thử test Drive và chăm sóc xe tại Tiền Giang Mỹ Tho, bác sắp xếp tham dự lái thử và nhận quà tặng nhé. Giá cả bác cứ yên tâm là tốt và rất tốt! :D
Phone em: 0938 723 123 - Mr. Quý
Trân trọng!

Tập Lái
5/5/17
3
1
3
38
bác mới tậu em này à. Vậy khi đăng ký xe này bác có biết số máy của nó ở vị trí nào không? em mới tìm được số khung để cà thôi. Còn số máy tìm mãi chưa ra. Bác biết chỉ em với nha
Số máy nằm ở phía trước lốc máy ngay chỗ nắp capo mở ra đó bác. Bác mở nắp capo ra nhìn thẳng xuống là thấy ngay.

Tập Lái
5/5/17
3
1
3
38
Đúng rồi bác, điện tại "tẩu thuốc" lấy nguồn từ bình không thông qua hệ thông nguồn qua máy, nên bác phải chú ý, mục đích là nguồn có Ampe cao sử dụng cho các thiêt bị điện có dòng cao như : máy bơm điện, máy chuyển điện từ 12v ra 220v .... Bác muốn sử dụng cho Camera nên lấy nguồn từ sau cầu chì có ampe phù hợp ( nguồn này phải sau nguồn của hệ thống điện của xe để khi tắt máy xe camera tắt theo.) Em chỉ biết như thế thôi ạ !
Em cũng vừa con titanium 2015, bác bạn chủ xe cũng lấy nguồn tẩu thuốc cho cam hành trình và cam lùi. Đag muốn đi làm lại cho tiện. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với.