Ford EcoSport nơi sẻ chia về trải nghiệm và kinh nghiệm sừ dụng | FORD

Thảo Luận
  1. nguyentri8x

nguyentri8x Tập Lái

Sao yên ắng quá

2. LA PHONG

LA PHONG Hạng F

Các bác cho e hỏi: xe ông anh e Ecosport bản Trend 1.5AT (có màn hình) đời 2019 mới lấy 2 tháng nay. gần đây có hiện tượng khi xe nổ máy máy đã nóng thì ra khỏi xe chừng 10p thì xe tự động tắt máy. ảnh hỏi Hãng thì hãng nói nó vậy, bảo vệ tài xế tránh ngủ quên trên xe và đời xe nó vậy?! nhà e k biết cái nút nào để tắt cái tính năng mắc dịch này đi cho đỡ phiền! vì thấy nó cũng vô lý quá. chiếc xe sao nó biết mình thức hay ngủ mà tắt máy hả các bác?cả nhà ngồi trong xe nóng nực phải mở máy lạnh, ông bố đi xếp hàng mua thùng sữa cho con và các thứ lặt vặt loay hoay mất cả hơn 20p. thế là xe tắt máy, nhà ngồi chịu trận giữa nắng hơn 10p.
    Các bác có gặp hay biết cách xử lý trường hợp này chỉ cho nhà e biết với ạ. chứ T7 tới e mà lên Hãng thì chắc có solo cùng bolero!!
  3. nothing8303

nothing8303 Tập Lái

Xe mình bản Titanium cũng vậy đó bác, thiết kế của hãng nó như vậy rồi. Nếu hãng có hướng dẫn để tắt chức năng này thì báo nhắn nhé
  4. iwakura

iwakura Hạng B2

hình như phải để chìa khoá lại trong xe thì máy mới ko tắt, còn mang theo chìa khoá thì sẽ tự động tắt.