Tập Lái
2/10/17
6
2
3
39
Theo mình việc thay dầu thì nên theo khuyến cáo của nhà sản xuất, và loại dầu sử dụng, thay dầu thì thay luôn cả lọc dầu.
ecosport là lựa chọn rất phù hợp với saigon (theo ý em), chạy vũng tàu tắm biển là ok

Hạng D
31/3/11
1.385
1.890
113
39
Thật ra vụ này xe cũ 2014-2015 bị nhiều hơn và hãng cũng đã có động thái gia hạn thời gian bảo hành cho bộ ly hợp rồi. Với các xe đời mới thì không thấy phản ánh bị trượt ly hợp nữa.
Xe mình 9/2016 tới giờ hơn 1 năm chưa có hiện tượng gì về ly hợp hết, có chăng hiện tượng giật giật khi nhấn ga mạnh xe chưa chuyển số kịp thôi.
nếu còn sử dụng hộp số powershift thì xác định sớm hay muộn cũng bị thôi, thấy con focus, ranger, everest, explorer đã chuyển sang hộp số selectshift rồi! chắc con này tận dụng cho hết mấy hộp số powershift còn tồn kho...

• Like
Reactions: minhnguyennn
Tập Lái
20/8/17
47
21
8
35
nếu còn sử dụng hộp số powershift thì xác định sớm hay muộn cũng bị thôi, thấy con focus, ranger, everest, explorer đã chuyển sang hộp số selectshift rồi! chắc con này tận dụng cho hết mấy hộp số powershift còn tồn kho...
chuẩn powershift mua giống như chạy trong lo sợ ^^
khi nào chuyển selectshift mình sẽ để ý em nó

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng B2
15/8/12
484
2.293
93
nói tới vấn đề ly hợp là ae im ru
Gọi lên city ford Bình Triệu hỏi, em gái nói chuyển cho kỹ thuật sẽ gọi lại anh sau. Im luôn.
đứa bạn tính mua eco cho vợ đi, tham vấn mình, mình bảo nó NO, vì Ford kg đáng tin cậy nữa.
Nó mua trax rồi