Hạng B2
26/12/14
275
114
43
37
Chán quá các bác ạ. Mới mua xe về 3 ngày sáng nay đề ko nổ máy. Gọi điện và mấy anh kt viên bên ford qua kiểm tra thử đi thử lại thì cháy cầu chì điện liên tục,lúc được chạy 1 lúc đem vào cất xe tắt máy,lại đề ko được. Kêu mấy a ktv vào thử lại mất thêm cái cầu chì nữa,
Cho mấy anh đưa xe về gara lun rồi, từ sáng giờ về gara lại ko bị. Mấy anh nói để thử nổ máy cho nó bị để cắm máy tính vào test.

Bị cháy mấy cầu chì dứoi nắp chổ gầm chân trái.

Có bác nào bị giống em ko?

Cho em vài lời tư vấn ạ.

Hạng B2
18/11/11
196
18
18
Chán quá các bác ạ. Mới mua xe về 3 ngày sáng nay đề ko nổ máy. Gọi điện và mấy anh kt viên bên ford qua kiểm tra thử đi thử lại thì cháy cầu chì điện liên tục,lúc được chạy 1 lúc đem vào cất xe tắt máy,lại đề ko được. Kêu mấy a ktv vào thử lại mất thêm cái cầu chì nữa,
Cho mấy anh đưa xe về gara lun rồi, từ sáng giờ về gara lại ko bị. Mấy anh nói để thử nổ máy cho nó bị để cắm máy tính vào test.

Cho em vài lời tư vấn ạ.
Có khi nào bác mua về đi rữa khoang máy nước vào hộp cầu chì bị chập điện ko bác, hay là chủ cũ dọn rữa máy trước khi bán cho bác, em đoán mò thôi

Hạng C
2/6/09
987
346
63
Có khi nào bác mua về đi rữa khoang máy nước vào hộp cầu chì bị chập điện ko bác, hay là chủ cũ dọn rữa máy trước khi bán cho bác, em đoán mò thôi
Cũng có khả năng như bác đoán hoặc chuột vào làm tổ rồi xơi vài sợi dây điện nên mới tèo một lúc vài ba cái cầu chì.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/12/14
275
114
43
37
Hic. Nhưng sáng nay thay dc cái cầu chì,cho ktv ford chạy về hãng để test thì nó lại ko bị từ sáng giờ. Ktv bảo mong cho nó bị lại để cắm máy vào test ma no chua bi

Hạng C
8/8/13
505
220
43

Cho em vài lời tư vấn ạ.

Cái nắp hộp cầu chì dưới chân bác nó có ghi sơ đồ các loại cầu chì, bác có nhớ KTV đã thay những cầu chì gì không ? Đối chiếu rùi suy nghĩ tiếp bác ah. Chứ khơi khơi dzầy, em thấy cũng khó. Em hiểu tâm lý bác mới mua xe mà bị vậy. :)

Hạng B2
26/12/14
275
114
43
37
Cái nắp hộp cầu chì dưới chân bác nó có ghi sơ đồ các loại cầu chì, bác có nhớ KTV đã thay những cầu chì gì không ? Đối chiếu rùi suy nghĩ tiếp bác ah. Chứ khơi khơi dzầy, em thấy cũng khó. Em hiểu tâm lý bác mới mua xe mà bị vậy. :)
Cảm ơn bác,đúng là sốt ruột thật.

Em post lên để xem có bác nào bị bệnh giống em ko?

Hạng C
5/9/13
548
587
93
@cvhung87 : như các bác ở trên đã nói, bác xem lại có rữa khoang máy hoặc vệ sinh nội thất không? sau khi bác lấy xe về có độ đẽo gì đến âm thanh, đèn đóm gì không? E chưa bao giờ nghe nói ếch bị cháy nhiều cầu chì đến vậy. Bác phải xác định xem cầu chì bị cháy là cầu chì gì (bác xem sơ đồ bố trí các cầu chì trong nắp che), cái này e nghĩ không qua khó để tìm ra lỗi.
Bác để xe ở nhà hay ở bãi? Cũng có khả năng bị chuột cắn như bác Rayban nói đó.
Hy vọng bác không nản lòng !

Hạng B2
26/12/14
275
114
43
37
@cvhung87 : như các bác ở trên đã nói, bác xem lại có rữa khoang máy hoặc vệ sinh nội thất không? sau khi bác lấy xe về có độ đẽo gì đến âm thanh, đèn đóm gì không? E chưa bao giờ nghe nói ếch bị cháy nhiều cầu chì đến vậy. Bác phải xác định xem cầu chì bị cháy là cầu chì gì (bác xem sơ đồ bố trí các cầu chì trong nắp che), cái này e nghĩ không qua khó để tìm ra lỗi.
Bác để xe ở nhà hay ở bãi? Cũng có khả năng bị chuột cắn như bác Rayban nói đó.
Hy vọng bác không nản lòng !
mình mua xe cũ trong hãng, khi mua xe thì chủ cũ nó độ tùm lum hết, đèn bi xenon rồi 1 đống dây điện và dắc cắm chờ sẵn trong khoang máy. em bắt hãng dọn hết cho em và trả về nguyên trạng giống xe mới.
bữa đó cháy cầu chì gì mình cũng ko để ý. mấy a ktv lôi ra mấy cái cháy.

bữa trước hãng cũng rửa khoang máy cho em, nhưng chính hãng rửa thì chắc họ phải biết khi rửa có thể chập điện chứ nhỉ. ko lẽ lỗi sơ đẳng như vậy cũng mắc phải sao

mình để xe dưới hầm chung cư. chuột chắc ko phải nguyên nhân đâu ạ,