Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Ford ev 2016 bị lỗi động cơ

Hạng B2
30/12/11
167
318
63
Mình mới lấy ford ev 2016 tháng 12 vừa rồi. Hôm qua được nghỉ lễ mình có chở gia đình làm 1 chuyến du lịch từ nhà khởi hành ra vũng tàu rồi qua cần giờ và về lại nhà. Tổng chuyến đi khoảng 250km.
Sáng nay mình định đem xe ra rửa, tuy nhiên sau khi đề máy thì đèn trên bảng táp lô báo hiệu lỗi động cơ. Mình lo quá, có đt cho bác sale bên bán hàng nhưng bác ấy bó tay, đt cho đường dây nóng thì k làm việc. Hẹn t3 qua lễ đem xe lên hãng kiểm tra. Hiện giờ mình k biết thế nào đành để e nó nằm nhà, k dám chạy nữa vì nếu chạy, lỡ có phát sinh thêm hư hỏng gì thì hãng quy trách nhiệm do mình, k chịu bảo hành. Vậy là kế hoạch nghỉ lễ của mình kết thúc sớm từ đây luôn.
Nay mình viết bài này có lẽ hơi dài dòng, nhưng thật lòng mình rất buồn và lo lắng. Có lẽ số xui, chọn nhằm vợ 2 k được như ý. Mới cưỡi e khoảng 600km thôi mà e đã bịnh nặng rồi. Mình k biết có bác nào xe bị như mình k, xin tư vấn cho mình cách khắc phục. Xin cảm ơn.
Ford ev 2016 bị lỗi động cơ
Ford ev 2016 bị lỗi động cơ

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng B2
9/1/08
465
64
28
Cá nổi thì nhiều nguyên nhân lắm. Cũng có thể là những bệnh mà vẫn có thể chạy tiếp đc. Tuy nhiên bác dừng chạy e nghĩ là chuẩn. Mang vào háng xem sao, còn bh mà. Bác cũng đừng lo lắng quá, trước con ếch của e bị lỗi cọng dây cảm biến khí nạp, báo đèn e vẫn cứ chạy phà phà.

Hạng B2
30/12/11
167
318
63
Vâng bác, e có tháo cọc bình ra và gắn lại. Lên mở công tắc biểu tượng cá vàng vẫn nổi bác ah.

• Like
Hạng B2
30/12/11
167
318
63
Cảm ơn bác, nếu xe e đã đi nhiều rồi thì e có thể ghé garage nào đó gần nhà cho tiện. Còn chiếc này e mới lấy, chạy khoảng 600km. Mà lỗi này chưa có ev mới nào bị lỗi cá vàng như xe e. Bác sale khuyên e nên đem vào hãng để kiểm tra, thứ 1 còn thời gian bảo hành đỡ tốn kém. Thứ 2 nếu đem ra ngoài garage mà k tìm ra bệnh như con madaz, e nghĩ khi đem vô hãng mất zin thằng ford k chịu bảo hành hoặc có thì sẽ làm khó e trong quá trình bảo hành. Lúc đó tốn kém nhiều hơn. Thôi e cố, thà mất thời gian chút mà an tâm hơn.

• Like
Tập Lái
21/8/15
42
38
18
40
Em thấy chất lượng xe ford ko ổn như quảng cáo, 2 hôm nay chiếc ford eco của e hiện đèn báo lỗi áp suất nhớt. Hôm nay lễ nhưng vẫn thử gọi vào đường dây nóng của ford đồng nai thì đường dây nguội ngắt, từ đt bàn đến di động. Xe em mua tháng 3 vừa rồi, đi được 16.000km, bảo dưỡng định kỳ 5.000km, cách đây gần 2 tháng mới phải thay 4 bánh zin của xe, lý do: phù cả 4 bánh, mang vào hãng cho ktra thì báo hết bảo hành (quá 6 tháng) vậy là tốn gần 10tr oan. Ở nhà có chiếc toyota fotuner đi hơn 100.000km bánh vẫn chưa phù (vẫn tự đi thay vỏ cho an toàn).
Mai mang xe qua ktra thử, mua xe mới mà thấy báo lỗi tự nhiên khó chịu. Đã đi qua 5-6 dòng xe chưa chiếc nào bị lỗi sớm như này.

• Like
Hạng D
2/5/16
1.923
1.873
143
Có thể đêm qua bác Tý nào đó táy máy mấy cọng dây trong khoang máy.

• Like
Hạng B2
30/12/11
167
318
63
Uh, mình cũng mong là vậy, chắc do xe mới còn mùi trinh, nên em tí nó khoái. Nếu lỗi do e tí thì mình an tâm vì là lỗi khách quan, khắc phục dễ hơn. Còn lỗi do nhà sản xuất thì thôi rồi...lỡ yêu e nó thì phải chịu thôi.

• Like
Tập Lái
23/3/16
46
63
18
41
Mình mới lấy ford ev 2016 tháng 12 vừa rồi. Hôm qua được nghỉ lễ mình có chở gia đình làm 1 chuyến du lịch từ nhà khởi hành ra vũng tàu rồi qua cần giờ và về lại nhà. Tổng chuyến đi khoảng 250km.
Sáng nay mình định đem xe ra rửa, tuy nhiên sau khi đề máy thì đèn trên bảng táp lô báo hiệu lỗi động cơ. Mình lo quá, có đt cho bác sale bên bán hàng nhưng bác ấy bó tay, đt cho đường dây nóng thì k làm việc. Hẹn t3 qua lễ đem xe lên hãng kiểm tra. Hiện giờ mình k biết thế nào đành để e nó nằm nhà, k dám chạy nữa vì nếu chạy, lỡ có phát sinh thêm hư hỏng gì thì hãng quy trách nhiệm do mình, k chịu bảo hành. Vậy là kế hoạch nghỉ lễ của mình kết thúc sớm từ đây luôn.
Nay mình viết bài này có lẽ hơi dài dòng, nhưng thật lòng mình rất buồn và lo lắng. Có lẽ số xui, chọn nhằm vợ 2 k được như ý. Mới cưỡi e khoảng 600km thôi mà e đã bịnh nặng rồi. Mình k biết có bác nào xe bị như mình k, xin tư vấn cho mình cách khắc phục. Xin cảm ơn. View attachment 589540 View attachment 589541
Bác cứ bình tĩnh. Em nghĩ eve nhập Thái ổn chứ ko vấn đề gì đâu. Mazda 3 còn sống chung với Cá Vàng họ cũng quen nữa là... !!!

• Like
Hạng B2
30/8/08
262
218
43
Bác đề máy nổ chưa? Bác chụp 2 tấm hình không thấy vòng tua của xe nên em không biết. Có lẽ do bác xịt rửa xe (không biết có rửa động cơ không). Tháo các dắt cảm biến lau khô, tháo 2 cọc bình để khoảng trên 10 tiếng xem sao. Em nghĩ là ok không sao. Xe em xịt rửa khoang động cơ báo lỗi còn tè le hột dưa hơn xe bác nhiều :D