Hạng D
25/3/16
1.045
1.011
113
Uả em tưởng Land của Anh, Ford của Mỹ. Mà sao lại liên quan đến nhau ạ
Renaul của Pháp, Nissan và Mitsubishi của Nhật, Samsung của Hàn đều chung hết đó bác

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Nội thất đẹp nhưng đèn sau vẫn xấu. Nếu có đổi 7 chỗ thì mình vẫn mua xe Đức như Q7 hoặc GLS :). Đẳng cấp vẫn là đẳng cấp.

Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Chung của Ford hả cụ.Trước đây em biết Ford của GM , Nhưng giờ của ai em cũng ko biết rõ. Nhưng từ 2008 Ford đã bán 2 tên tuổi lớn như Land và Jaguar cho Ấn Độ. Mà theo em nghĩ Land và Ford thì chắc không thể dùng chung khung gầm được có chẳng thì là công nghệ thôi. It ra Land cũng là tên tuổi lâu đời.
Ford còn lâu đời và tên tuổi hơn LandRV đó bác. Trước 2008 thì Ford sở hữu Mazda, Lincoln, LandRV, Jaguar, Aston Martin. Ford và LandRV vẫn chia sẻ khung gầm và động cơ đến nay.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Lâu đời hơn nhưng là sản xuất xe bình dân, LandRV nó làm xe cao cấp nên đâu thể so sánh được cho dù nó có thể chia sẻ 1 số phụ tùng.

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Lâu đời hơn nhưng là sản xuất xe bình dân, LandRV nó làm xe cao cấp nên đâu thể so sánh được cho dù nó có thể chia sẻ 1 số phụ tùng.
cao cấp ở 1 số tính năng, còn khung gầm chassis dùng chung là bình thường, như LX570 chia sẻ khung gầm với Land Cruiser thôi bác

Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Ai so sánh gì đâu bác. Những tập đoàn tên tuổi trong ngành công nghiệp xe hơi đa số sản xuất xe bình dân mà, các hãng siêu xe hay xe siêu sang(trừ Merc và BMW) chỉ là công ty con. Việc chia sẻ công nghệ giữa các xe rất phổ biến (không phân biệt xe sang hay bình dân).

Hạng B2
5/5/09
209
265
63
Hic. xe nhà người ta thấy mà ham quá. Khỏe mạnh, chắc nịch lại sang trọng, đẹp đẽ.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Chung của Ford hả cụ.Trước đây em biết Ford của GM , Nhưng giờ của ai em cũng ko biết rõ. Nhưng từ 2008 Ford đã bán 2 tên tuổi lớn như Land và Jaguar cho Ấn Độ. Mà theo em nghĩ Land và Ford thì chắc không thể dùng chung khung gầm được có chẳng thì là công nghệ thôi. It ra Land cũng là tên tuổi lâu đời.
Hả, Ford sao lại của GM. Ford chưa bao giờ là của GM cụ nhé. Cả 2 đều là thương hiệu lâu đời của Mỹ.
Khung gầm của Range Rover với mấy con Expedition các kiểu chả liên quan đến nhau đâu. Ford có sở hữu Land Rover trong 1 giai đoạn nhưng cả 2 dòng xe này đều có trước cả giai đoạn đấy rồi, họ phát triển độc lập thôi.

• Like
Reactions: neneros16