Hạng B2
11/3/16
154
146
43
Brisbane, QLD, Australia
Ủa, chú nói về 2012 tạm thời chưa có ah, vậy chú em căn vào cái gì để tuyên bố hùng hồ vậy hehe??? Còn mấy cái doanh số này vẫn vậy, Ranger vẫn xếp sau Hilux, khác gì đâu chú em???
Thanh niên có vẻ cãi cùn nhỉ, cái sai của mình ko chấp nhận đâu, chỉ thích đi moi móc cái sai của người khác thôi, thanh niên gì mà nhỏ mọn vậy =)) Đòi bằng chứng đưa ra cho coi thì im, người ta nói 'xấp xỉ', ko có nói cái nào cao hơn cái nào =)) bớt moi móc đi =)) Ở VN mà cứ đi cãi chuyện xe úc với 1 người ở úc =))
Lại còn kêu Ford Edge và 4runner chung 1 mâm, đến chịu khả năng hiểu biết của thanh niên =)) Kiến thức không đủ mà đòi tranh luận =))

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Có nhiều ông như ông này, diễn đàn để trao đổi chém gió mà muốn mọi người nói một chiều ...
Theo em hiểu, hình như câu nói trên là bác cũng đang tự nói về mình đấy à?
Anti ToyLD trên OS rất nhiều, em nghĩ cũng có một phần hợp lý, vì sao thì ai cũng biết. Dù không phải tất cả mọi bình luận đều đúng, nhưng em thấy cứ bất kỳ ai đụng đến Toy là nhà bác phản ứng ghê quá.

Hạng D
8/5/16
2.226
5.955
113
Anti ToyLD trên OS rất nhiều, em nghĩ cũng có một phần hợp lý, vì sao thì ai cũng biết. Dù không phải tất cả mọi bình luận đều đúng, nhưng em thấy cứ bất kỳ ai đụng đến Toy là nhà bác phản ứng ghê quá.
Bác @Marstl là "Thánh cháy" (post nào có Kia cháy là có bác í) + phò Toy chằm chằm với các chỉ số sales khá sâu thì bác í đích thị nv Toy LD rồi.
:D

Hạng B2
15/4/08
439
175
43
Đường Cộng Hoà F13 Q.TB
Mình mua chiếc WT 3.2. đọc các option có ghi trong catalogue thì thấy cũng nhiều. đến lúc nhận xe thì nó còn nhiều hơn nữa. chỉ khi nào xử dụng mới biết hết các tính năng mà xe được trang bị.
ví dụ: Cruise control Adaptive, đèn pha tự động "thông minh", gương chiếu hậu chống chói . . . . và nhiều cái khác nữa
do vậy các option trên chiếc EX nếu liệt kê ra thì còn nhiều hơn nữa. do vậy Prado. đúng là không có cửa so sánh với EX. Hoặc là 2 xe cùng ghi tính năng Cruiser Control nhưng tính năng adptive hay hơn CC thường rất nhiều.
Nếu so sánh về độ bền, em đang dùng chiếc Everest 01/2008. đến nay cũng chưa hư hòng cái gì 130.000km 4 lần xuyên Việt. Thay lớn nhất mới là máy lạnh. Ngồi cafe với mấy ông bạn mình bảo xe mình đi bền lắm chẳng hư cái gì, bền chẳng thua gì Toyota. mấy ông kia quay sang chửi mình là xe nó có trang bị cái CCC gì đâu mà hư?

• Like
Reactions: ican
Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33

Tôi chỉ phản bác lại mấy chú ăn nói kiểu vô căn, anti một cách ngu ngốc, đôi khi là cả mất dại. Nói đàng hoàng như cách bác nói tôi chả khi nào phản bác.
Điều nữa là các điều tôi nói đều đi kèm chứng cứ mà một lượng lớn bọn dư luận viên còn cài cùi được.

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Bác @Marstl là "Thánh cháy" (post nào có Kia cháy là có bác í) + phò Toy chằm chằm với các chỉ số sales khá sâu thì bác í đích thị nv Toy LD rồi.
:D

Hehe xe thì an toàn 0 sao, chất lượng nội thất tất cả các dòng xe như sit, một năm cháy vài chục chiếc, k được nói tới hả bác :)

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Quá chính xác, sự thật là ex nó vượt trội hoàn toàn so với prado. Còn một sự thật nữa là Ford Mondeo vượt trội hoàn toàn so với Camry và sau hơn chục năm, Mondeo giờ đã được bán sắt vụn gần hết rồi đó bác. Thật không thể hiểu nổi!
Mondeo giá cao, người ta ít mua do chuộng Camry nên giờ Mondeo không còn gặp nhiều trên đường.
Mấy chiếc Laser giá thấp hơn ngừoi ta mua nhiều hơn bây giờ vẫn chạy trên đường nhé.
Cứ chờ đi, để xem 10 năm 20 năm tới xem xe Ford đời bây giờ còn trên đường không khi mà đại lý Ford đc mở rộng và nguồn phụ tùng bên ngoài tiếp cận dễ dàng hơn khi nhập Thái quá dễ dàng.
Điểm mạnh phụ tùng nhiều của Toyota đã không còn thống trị thì thị phần Toyota ở VN sẽ tiếp tục đi xuống nhé.
Chưa kể kiểu kinh doanh xem thường tính mạng người VN của Toyota khiến tôi và nhiều người mất cảm tình và không muốn dùng sản phẩm của Toyota nữa.
Cứ chờ xem, thế hệ trẻ sẽ quyết định mua xe gì và thế hệ trẻ không mù quáng vơi Toyota như cha anh đâu.