Hạng B2
1/5/11
405
531
123
Mondeo giá cao, người ta ít mua do chuộng Camry nên giờ Mondeo không còn gặp nhiều trên đường.
Mấy chiếc Laser giá thấp hơn ngừoi ta mua nhiều hơn bây giờ vẫn chạy trên đường nhé.
Cứ chờ đi, để xem 10 năm 20 năm tới xem xe Ford đời bây giờ còn trên đường không khi mà đại lý Ford đc mở rộng và nguồn phụ tùng bên ngoài tiếp cận dễ dàng hơn khi nhập Thái quá dễ dàng.
Điểm mạnh phụ tùng nhiều của Toyota đã không còn thống trị thì thị phần Toyota ở VN sẽ tiếp tục đi xuống nhé.
Chưa kể kiểu kinh doanh xem thường tính mạng người VN của Toyota khiến tôi và nhiều người mất cảm tình và không muốn dùng sản phẩm của Toyota nữa.
Cứ chờ xem, thế hệ trẻ sẽ quyết định mua xe gì và thế hệ trẻ không mù quáng vơi Toyota như cha anh đâu.
Bác nói chuẩn

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Prado giảm 184 triệu từ khi Explorer xuất hiện...
Toyota lãi dày ghê thật á...
==> Chỉ có cạnh tranh mới đưa cái xe về gần giá trị thật của nó
Bác nói đúng... Gần đúng, phải giảm thuế thì mới đưa giá xe về giá trị thật

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Explorer là CUV chứ không phải SUV như hãng hay báo đài hay gọi đâu bạn. Gầm thấp, giảm sóc bằng phuộc nên khó mà gọi nó là chiếc chuyên đi offroad được. Off nhè nhẹ cho vui thôi
Bây giờ thì nó không còn tiêu chí như xưa nữa rồi. SUV hay CUV nó chỉ cách nhau làn chỉ thôi. Chưa chắc SUV đã hơn được CUV đâu. xe SUV chuyên đi địa hình nhưng nếu nói về đa dụng thì SUV không bằng được CUV. Điển hình ai đã thứ 2 xe trên đều thấy Prado không bằng EX. chỉ hơn được mỗi điểm đi vào các cung đường đất đá sình lầy như vũng trâu đằm là hơn thôi. Nói chung nếu dùng cho survive thì Prado chứ bình thường cứ Ex mà triển cho sướng cái thằng người.

• Like
Reactions: naquan
Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Bây giờ thì nó không còn tiêu chí như xưa nữa rồi. SUV hay CUV nó chỉ cách nhau làn chỉ thôi. Chưa chắc SUV đã hơn được CUV đâu. xe SUV chuyên đi địa hình nhưng nếu nói về đa dụng thì SUV không bằng được CUV. Điển hình ai đã thứ 2 xe trên đều thấy Prado không bằng EX. chỉ hơn được mỗi điểm đi vào các cung đường đất đá sình lầy như vũng trâu đằm là hơn thôi. Nói chung nếu dùng cho survive thì Prado chứ bình thường cứ Ex mà triển cho sướng cái thằng người.
Đúng rồi, sử dụng bình thường thì Ex ngon hơn rất nhiều, mua Prado làm gì. Thiết kế của Ex thiên về onroad và đó là lý do nó ra bản máy xăng trước, nếu kô có nhu cầu offroad thì Ex ngon hơn rất nhiều, chỉ sợ kô có tiền cưới em nó thôi.

• Like
Reactions: trác đông lai
Hehe nói chung là mấy bác quan chức cấp cao nhà nước mình thì sẽ thích Land Prado bởi vì em nó hầm hố, sang chảnh, nhìn ngầu... với lại các bác ấy có tài xế riêng chỉ có ngồi sau hưởng thụ thui. Còn nếu các bác hoặc gia đình sử dụng muốn trải nghiệm những cảm giác lái tuyệt vời thì Explo là lựa chọn hàng đầu nha các bác :3dcuoigif:

Hạng D
29/11/16
2.016
2.373
113
42
Hehe nói chung là mấy bác quan chức cấp cao nhà nước mình thì sẽ thích Land Prado bởi vì em nó hầm hố, sang chảnh, nhìn ngầu... với lại các bác ấy có tài xế riêng chỉ có ngồi sau hưởng thụ thui. Còn nếu các bác hoặc gia đình sử dụng muốn trải nghiệm những cảm giác lái tuyệt vời thì Explo là lựa chọn hàng đầu nha các bác :3dcuoigif:
Có xe màu đen nhận liền không bác?