Hạng D
5/7/16
1.951
13.792
113
em có câu hỏi ngu bác nào am hiểu tư vấn cho em cái. Tại sao đến giờ xe 2 tỷ mà vẫn trang bị phanh tang trống (phanh giống phanh xe đạp), ko chỉ con này mà nhiều dòng xe lớn như bán tải của Ford, Nissan, v..v... vẫn xài phanh này. Ko lẽ phanh này tốt hơn phanh đĩa????

phanh tang trống vẫn có ABS như bình thường, giá thành thấp, hiệu quả cũng ở mức chấp nhận được.. nên vẫn được sử dụng rộng rãi.
nhược điểm chính có lẽ là khi phanh quá nóng có thể gây mất phanh..

xe tầm 1 tỷ mà vẫn có tang trống chắc chỉ có Fortuner mới ở VN và các xe bán tải thôi bác ah.
còn tầm 1 tỷ trở lên cũng là đĩa hết rồi. hạng C hạng D gì cũng full đĩa
Rất ngộ nữa là bây giờ nhiều xe hạng B, vd Vios cũng 4 đĩa, City đời trc 4 đĩa đời sau còn 2 đĩa., .. còn lại mấy em hạng A như i10, Morning, Spark thì 2 đĩa trc. Morning nhập thì đc 4 đĩa.. v.v

• Like
Reactions: yeuxemy and bl3399
Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
em có câu hỏi ngu bác nào am hiểu tư vấn cho em cái. Tại sao đến giờ xe 2 tỷ mà vẫn trang bị phanh tang trống (phanh giống phanh xe đạp), ko chỉ con này mà nhiều dòng xe lớn như bán tải của Ford, Nissan, v..v... vẫn xài phanh này. Ko lẽ phanh này tốt hơn phanh đĩa????
SUV thiết kế để đi đường xấu, gập gềnh thường bị lún đến cạ gầm. Thắng đĩa dễ bị bể, cong vẹo khi bị va chạm như thế mặc dầu có tấm ốp bảo vệ đĩa, còn tan trống chịu va chạm tốt hơn. Do dân mình toàn mua suv dạo phố nên thường thắc mắc

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Viết sai chính tả, bài của trang chuyên về ô tô mà lại viết 2 con xe này là "thắng đĩa 2 bánh" thì đúng là phải lạy mod. Ráng viết hay sao vậy chài, cố quá sức rồi

Hạng B2
5/3/14
336
787
93
Ex mà múc thôi các bác ah. Cứ đúng giá trị thì chơi :3danbanh:

Hạng D
28/6/13
1.028
1.266
113
HCM
Đọc so sánh thì ko thấy có lý do gì nên mua Prado. Prado nhìn ngoài thì hầm hố, nhưng không thấy nét sang trọng như Ex. Doanh số cũng chứng minh được dù Toy là thánh nhưng cũng không thể cứu vãn được Prado khi Ex xuất hiện.