Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Bác lại đưa em vào thế khó, em public lên nếu bạn bác và những người đang có ý định mua xe đổi ý ko mua xe, có phải là em làm mất lòng người khác không? Bạn bác bỏ 2,4 tỉ mua chiếc xe lăn bánh nếu quá giàu thì không phải nghĩ, mình thích thì mình mua thôi. Còn nếu cân nhắc như em khi mua chiếc xe với giá đó thì em lên anh Google đánh chữ Ford Explorer 2016 Consumer Report, bỏ ra 2-3 tiếng tìm hiểu và đọc các trang báo uy tín của nước ngoài đã dùng xe này thì thấy thôi, rồi tự đưa ra quyết định cho bản thân mình.
Links bác gửi là review của khách hàng sử dụng xe trên Edmunds.com. Nói chung không có thông tin lỗi lầm gì về Explorer. Em thấy đa số người sử dụng comments về không gian của xe, nếu được chọn lại họ sẽ mua xe to hơn. Em xin nói rõ Links bác gửi không phải của website Consumer Report mà là customers comments trên edmunds.com.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/6/12
1.516
538
113
Q3, TPHCM
Lỗi đáng tiếc, Chi tiết, ghế ngồi trên một số chiếc xe Ford F-150 và Ford Explorer có thể đã không được hàn đúng kỹ thuật. Ghế có thể được sản xuất với mối hàn gắn với cơ chế ngả ghế phía sau không đúng kỹ thuật. Khi đó, nếu chẳng may xẩy ra tai nạn, người ngồi trên xe sẽ đối mặt với nguy cơ gặp chấn thương cao hơn.
Dù sao thì Ford cũng nhận lỗi và khắc phục cho người tiêu dùng là tốt rồi. Mong là sau này ko bị lỗi. :)

Hạng D
15/11/13
3.840
4.658
113
Links bác gửi là review của khách hàng sử dụng xe trên Edmunds.com. Nói chung không có thông tin lỗi lầm gì về Explorer. Em thấy đa số người sử dụng comments về không gian của xe, nếu được chọn lại họ sẽ mua xe to hơn. Em xin nói rõ Links bác gửi không phải của website Consumer Report mà là consumer comments trên edmunds.com.
Bác public giùm cái link diễn đàn edmunds luôn với bác :D.

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Em không phải chủ sở hữu bác ơi. Bác lên www.edmunds.com nhé, phần comments của readers. Nói chung không có gì đâu ạ.
Hơn 20 comments chết máy giữa xa lộ mà bác nói ko có gì, thì em cũng bó tay bác. Đành chúc bạn bác mua được xe vậy hahaha.

Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Hơn 20 comments chết máy giữa xa lộ mà bác nói ko có gì, thì em cũng bó tay bác. Đành chúc bạn bác mua được xe vậy hahaha.
Bác nguy hiểm quá bác ơi. Bác cố tình gây hiểm lầm, không minh bạch. Tư duy của bác là bác đúng hết, bác là thông thái nhất rồi. Em ít comments lắm, vì dạo này diễn đàn OS có nhiều người như bác. Em khuyên bác nên cụ thể và minh bạch, mọi người sẽ cám ơn và có suy nghĩ hay hơn về bác. Bác không cần dậy đời người nhiều tiền bác nhé.

• Like
Reactions: Ayasaki
Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Có vậy mà bác dùng từ sướng thì bác quá dễ sướng rồi.
Bác đã biết dùng từ thuận mua vừa bán mà khi bác nói về Toyota dùng từ cũng khó ngửi lắm đấy. Toyota nó có ép buộc, đe doạ ai mua xe của nó k? Nó đem lại cái giá trị định hướng của chính nó và người mua họ mua sp mua cả những vấn đề đó, 1 trong những vấn đề đó là xác suất phải nằm đường cực thấp.
Bác luôn luôn đưa ra vấn đề nó k có gì vậy sao bác không đưa ra các vấn đề như sơn của nó luôn bền đẹp hơn các hãng khác, đồ nhựa bác luôn nói đen như tái chế sao bác không thấy nó rất ít xuống cấp kể cả đã rất cũ, rất ít lỗi hoàn thiện sp, những thứ nó gắn lên rất hiếm khi hư trong khi một số hãng hư nhiều như máy lạnh, cảm biến oxy, abs, hộp số... Tôi cũng k hy vọng nó đánh đổi các thứ đó thành ra cửa sổ trời, gạt mưa tự động, thắng tay điện tử, tự động lùi chuồng, cảnh báo lệt làn, đèn pha tự động bật (thay đổi góc chiếu thì ok)... Đương nhiên có những thứ rất cần thiết và hữu dụng.
Vì vậy vấn đề vẫn là thuận mua vừa bán thôi bác. Với tình hình cạnh tranh hiện nay, mọi thứ rồi sẽ đi vào đúng quỹ đạo của nó, còn cái quỹ đạo thuế phí của nn thì miễn bàn.
Sao ông không dám nói đễn các trang bị an toàn chủ động và bị động của Toy VN nhỉ, đem mấy cái tiện nghi ra nhai lại làm gì, tiện nghi có thể có người cần người ko nhưng an toàn là bắt buộc phải có, Toy VN nó mà làm ăn đàng hoàng như Toy US thì mấy dám ai chửi nó... Nói người ta hay dìm hàng con thánh lật Fortuner mà chính ông ngay trang đầu cũng tranh thủ dìm hàng Explorer đấy, buồn cười mấy ông fan cuồng quá...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Black Hawk
Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Xe Ford chất lượng "phò" lắm, ai nằm sâu ở trong Ford mới biết tại sao.