Tập Lái
26/5/18
5
1
3
32
Chào anh em,
Nhờ anh em kinh nghiệm tư vấn mổ xẻ giúp em ca này với, em chưa có nhiều kinh nghiệm sử dụng xe. Con xe của em nó đang bị triệu trứng sau, nhờ các cụ phán bệnh hộ em cái
Hai tuần trước có bị tương tự rồi, em đoán bị bó thắng, mang ra gara kiểm tra thì đúng bị thật, tháo 2 bánh trước ra vệ sinh loáng cái là ngon, hết bệnh.
Bữa nay quay lại đúng chỗ đó thì mấy anh em kiểm tra nói đó là do cảm giác mình vậy thôi, thắng 4 bánh không bị sao cả nhưng xe mình đi mình biết chứ, có thay đổi phát biết liền.
Hai tuần trước có bị tương tự rồi, em đoán bị bó thắng, mang ra gara kiểm tra thì
Các anh em phán hộ em cái...
Đa tạ!

Hạng C
16/2/16
613
776
93
Đi kiểm tra hộp số, vô hãng nói yêu cầu thay 4 cái dây cao su dẫn dầu thắng xuống bốn bánh. Mà xe bác năm nào vậy.

• Like
Reactions: sondt.hn
Hạng D
19/10/09
4.722
14.197
113
Tel : 0949999684 .
Động cơ vòng tua lên ngon lành thì động cơ không bị gì rồi . Trung gian truyền động qua 4 bánh di chuyển là bộ li hợp .Nếu không bó phanh,vòng tua máy lên mà xe tăng tốc ì ạch thì ktra hộp số đi bác .

Tập Lái
26/5/18
5
1
3
32
Đi kiểm tra hộp số, vô hãng nói yêu cầu thay 4 cái dây cao su dẫn dầu thắng xuống bốn bánh. Mà xe bác năm nào vậy.
Tks bác, xe em 2011 bác ạ.. đã vệ sinh thắng, thay 2 cái cọng sin 2 bánh trước và thay dầu thắng mà vẫn không hết...Em nghĩ loại trừ nguyên nhân ở thắng rồi, chỉ còn hộp số thôi

Tập Lái
26/5/18
5
1
3
32
Động cơ vòng tua lên ngon lành thì động cơ không bị gì rồi . Trung gian truyền động qua 4 bánh di chuyển là bộ li hợp .Nếu không bó phanh,vòng tua máy lên mà xe tăng tốc ì ạch thì ktra hộp số đi bác .
Hnay em đi xử lý phanh rồi nên đã loại trừ nguyên nhân do phanh, chắc mai mang lên hãng nhờ họ kiểm tra hộp số bác ạ...tks bác nha...

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Sẳn bác @PHONGNGUYEN ở đây cho em hỏi thăm tí !
Xe em Forte 2010 thỉnh thoảng cứ nổi đèn báo ABS. Đã kiểm tra sensor ( lúc kiểm tra thì lại ko bị ), cụm thắng nhưng ko phát hiện vấn đề nên vào hãng cũng như Garage chưa xác định được.
Vậy khả năng nằm ở phần nào vậy bác? Có cách kiểm tra nào để loại trừ dần ?
Thank bác.

Hạng D
19/10/09
4.722
14.197
113
Tel : 0949999684 .
Sẳn bác @PHONGNGUYEN ở đây cho em hỏi thăm tí !
Xe em Forte 2010 thỉnh thoảng cứ nổi đèn báo ABS. Đã kiểm tra sensor ( lúc kiểm tra thì lại ko bị ), cụm thắng nhưng ko phát hiện vấn đề nên vào hãng cũng như Garage chưa xác định được.
Vậy khả năng nằm ở phần nào vậy bác? Có cách kiểm tra nào để loại trừ dần ?
Thank bác.

Chạy tốc độ cao hoặc vô mố cầu nẩy bánh mới bị xong tự hết hay sao bác ? Về có báo lổi gì không

• Like
Reactions: Donjuans
Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Chạy tốc độ cao hoặc vô mố cầu nẩy bánh mới bị xong tự hết hay sao bác ? Về có báo lổi gì không
Không tùy thuộc vào điều kiện đường đi bác ! Chập chờn, lúc có lúc không. Rất bực mình !