Hạng B1
3/7/11
59
0
6
Chào các bác,

Hôm nay đang chạy xe thì bị hụt chân ga: nhaban ga mà vòng tua máy bị hụt - sụt giảm đột ngột. Chạy cố được moot đoạn thì tắt máy. Mình để xe nghỉ một lúc và nổ máy lại thì chạy được bình thường nhưng đèn Check Engine luôn báo sáng.

Thỉnh thoảng buổi sáng nổ máy, xe mình cũng bị tình trang hụt chân ga như vậy nhưng chạy chút máy nóng máy là ok.

Không rõ có phải do chất lượng xăng không? Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp. Thanks.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.119
113
đây
nếu để lâu không chạy, mới đề lên cũng báo đèn + lỗi táy lái trợ lực -> accu hụt điện, nổ tí sẽ hết

nếu đang chạy bị hụt ga (thử bằng cách) đề pa số +/-, ép số 1 lên tới ~ 5000v rồi sang số 2, nếu máy bị hụt hoặc rú ga không sang ngay thì đi thay lọc xăng sẽ hết, cái này em thử 2 lần nên ghi lại hiện tượng chứ không phải kết luận

Hạng B1
3/7/11
59
0
6
Thanks bác Tuấn. Bữa nay em đi xe thì đèn check engine tự tắt, mọi thứ trở lại bình thường nhưng không biết có bị lặp lại nữa không.

Để bữa nào rảnh đưa vào 61 Cao Thắng check xem sao.

Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
lỗi này focus hay bị nhiều lắm,khi lỗi check bác chạy thẳng daily ford kiểm tra mới đoán bệnh đc

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
Bác mang xe lên Saigon Ford 61A cao thắng kiểm tra lại đi.

Tình trạng này trước đây em cũng gặp 1 chiếc, bảo dưỡng lại thì hết đó bác.

Hạng B1
3/7/11
59
0
6
ToiyeuFord nói:
Bác mang xe lên Saigon Ford 61A cao thắng kiểm tra lại đi.

Tình trạng này trước đây em cũng gặp 1 chiếc, bảo dưỡng lại thì hết đó bác.

Thanks bác. Mình tính cuối tuần ghé Cao Thắng xem sao.

Tập Lái
30/7/10
36
0
8
hoặc bác cứ gọi theo số Hot này thì sẽ được tư vấn kỹ thuật trực tiếp trước khi lăng bánh nha bác :0918.479696.Chúc bác sớm tìm được kết quả tốt cho voyeu của bác nha!

Hạng B1
3/7/11
59
0
6
Thanks các bác.

Tuần rồi mình có đi check ở Ford Cao Thắng. Cậu thợ kiểm tra thì thấy 3 bugi máy bị rỉ sét (chắc do chủ cũ để lâu không thay). Nên mình thay luôn 4 bugi mới. Chạy đến giờ ổn, chưa thấy vấn đề gì.