Tập Lái
10/8/16
38
7
8
32
Ford Focus 2009 bị hao nước làm mát động cơ?

Không hiểu sao gần đây xe em Ford Focus (đời 2009) hay bị hao nước làm mát động cơ, châm vào vạch max đi khoảng 1 thời gian đã ở Min rồi (Mình châm nước lọc tinh khiết).
Các cụ cho e xin vài nguyên nhân với ạ?

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Lê Minh Tài
K hiểu sao gần đây xe mình (Focus 09) hay bị hao nước làm mát động cơ, châm vào vạch max đi khoảng 1 thời gian đã ở Min rồi (Mình châm nước lọc tinh khiết).
Các cụ cho e xin vài nguyên nhân với ạ?
Bác kiểm tra xem có bị xì nước ở đâu rồi nha bác.Còn một nguyên nhân nữa là do van hằng nhiệt không mở làm sôi nước cũng gây ra hiện tượng hao nước.Nhưng bác nêu ở trên thì chắc không có vấn đề sôi nước rồi.

• Like
Reactions: subeo
Tập Lái
10/8/16
38
7
8
32
Bác kiểm tra xem có bị xì nước ở đâu rồi nha bác.Còn một nguyên nhân nữa là do van hằng nhiệt không mở làm sôi nước cũng gây ra hiện tượng hao nước.Nhưng bác nêu ở trên thì chắc không có vấn đề sôi nước rồi.
nếu sôi thì đồng hồ nhiệt sẽ báo, nhưng mà mình k thấy nhiệt độ tăng mà vẫn bị hao nước,cho thợ kiểm tra thì có bị xì nhưng mình xử lý rồi, hay do chỉ châm nước lọc dễ bay hơi hơn nước xanh,đỏ

• Like
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Hệ thống ống nước bị rò rỉ ở đâu đó rồi bác.

nếu sôi thì đồng hồ nhiệt sẽ báo, nhưng mà mình k thấy nhiệt độ tăng mà vẫn bị hao nước,cho thợ kiểm tra thì có bị xì nhưng mình xử lý rồi, hay do chỉ châm nước lọc dễ bay hơi hơn nước xanh,đỏ
Nước xanh hay đỏ chỉ là có thêm chất phụ gia để bảo vệ động cơ xe thôi bác.Nước lọc bình thường của mình không sao cả.Chỉ đừng châm nước bẩn thôi nha bác.

• Like
Reactions: loveuhp
Tập Lái
10/8/16
38
7
8
32
Nước xanh hay đỏ chỉ là có thêm chất phụ gia để bảo vệ động cơ xe thôi bác.Nước lọc bình thường của mình không sao cả.Chỉ đừng châm nước bẩn thôi nha bác.
mình toàn châm lavie, hoặc nước lọc thôi. Nhưng thế này phải cho thợ kiểm tra lại vậy

Tập Lái
10/8/16
38
7
8
32
Khả năng cao lại bị xì ở đâu nữa rồi bác.
Xe mình ở quận mấy vậy bác.Nếu gần Gò Vấp bác alo em
Vâng. Chắc lại bị xì. Bác cho e hỏi thêm. E thấy chân ga hơi bị trễ. Có khi nào cảm biến kém k. Hay dòng này nó trễ ạ

Hạng B1
3/8/17
61
22
8
39
Đi kiểm tra khắc phục sớm bớt đau khổ. Để lâu có ngày đi xe kéo. ( em đã từng bị)

• Like