Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Hao nước là điều đáng ngại vì liên quan trực tiếp với hư hao động cơ khi quá nhiệt.
Nhưng đối với dòng Ford, đặc biệt Mondeo, Focus...hao nước kiểu như chủ thớt, đổ đầy vạch Max, hao đến vạch Min...và KHÔNG HAO HƠN NỮA! thì phải chú ý đến nắp bình nước phụ. Thay sẽ hết.
Vậy chủ thớt để ý thêm nữa đến vạch min có tiếp tục hao hơn nữa ko, cứ đi theo dõi thêm!

• Like
Reactions: loveuhp
Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Coolant đâu đáng bao nhiêu tiền. Châm mấy thể loại nước lọc hay vớ vẩn gì khác thì ko sao nhưng lâu ngày phải đi mò như bác vì bị mục két hay rò rỉ đâu đó nhanh hơn ng ta

• Like
Hạng D
31/3/10
1.632
984
113
Sì Gòn
Đã tìm ra nguyên nhân chưa??? nếu chưa gần như chắc chắn bị xì đường dây nóng cho hệ thống sưởi trong cabin xe. cái này này cho ôn đới tp.hcm nóng bỏ xừ nên chẳng bao giờ dùng
Focus 2009 sao nhìn kỳ quá

• Like
Tập Lái
10/8/16
38
7
8
32
Hao nước là điều đáng ngại vì liên quan trực tiếp với hư hao động cơ khi quá nhiệt.
Nhưng đối với dòng Ford, đặc biệt Mondeo, Focus...hao nước kiểu như chủ thớt, đổ đầy vạch Max, hao đến vạch Min...và KHÔNG HAO HƠN NỮA! thì phải chú ý đến nắp bình nước phụ. Thay sẽ hết.
Vậy chủ thớt để ý thêm nữa đến vạch min có tiếp tục hao hơn nữa ko, cứ đi theo dõi thêm!
Vâng để e kiểm tra thêm ạ.

Tập Lái
10/8/16
38
7
8
32
Coolant đâu đáng bao nhiêu tiền. Châm mấy thể loại nước lọc hay vớ vẩn gì khác thì ko sao nhưng lâu ngày phải đi mò như bác vì bị mục két hay rò rỉ đâu đó nhanh hơn ng ta
vâng cụ, xe e lấy lại mà chạy hơn năm r. giờ mới bị thui. chắc nó dò đâu đó, chứ bục két nước thì e nghĩ chưa đến mức đó, e theo dõi tiếp cụ ạ.

Hạng B1
3/1/16
85
65
18
49
Mình nghỉ nước trong két là nước ko đông và ko gỉ...các bác châm nước lọc hay nước khoáng liệu có ổn???

• Like
Hạng B2
10/3/16
427
191
43
45
nếu sôi thì đồng hồ nhiệt sẽ báo, nhưng mà mình k thấy nhiệt độ tăng mà vẫn bị hao nước,cho thợ kiểm tra thì có bị xì nhưng mình xử lý rồi, hay do chỉ châm nước lọc dễ bay hơi hơn nước xanh,đỏ
Châm nước xanh chưa chắc đã tốt. Bác châm nc lọc là tốt rồi. Còn chuyện bay hơi là không có như bác nói. Xem chừng xe bác bị thổi ron nhẹ rồi