Hạng B2
8/5/13
171
24
18
HCMC
Ford Focus - Chia sẻ thông tin (Update)

Thay mặt một số anh em đang sử dụng mẫu xe mới này, mình mở thớt chia sẻ kinh nghiệm/trải nghiệm nhé.

Rất mong nhận được sự hỗ trợ từ phía Saigon Ford, cụ thể là Bác Phương Xe đạp.

Điều đầu tiên xin hỏi về phủ gầm xe, theo như thông tin từ các Bác sale là có dịch vụ này, kèm chi tiết về loại Sơn thuộc hãng 3M ( ko biết là thuộc dạng Wax, Solvent, hay Bitument) nhưng chưa biết rõ về phương pháp thực hiện.

Có ace nào từng phủ trong hãng luôn chưa.. Cho em xin ít ý kiến

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/4/13
124
47
28
46
Re: New Ford Focus 2013 - Chia sẻ thông tin

Hôm trước rửa xe em có nhìn qua gầm xe, có vẻ như xe đã được phủ gầm sẵn rồi hay sao ý.

• Like
Reactions: VitaraV6 and FF2011
Hạng B2
9/4/13
124
47
28
46

Theo em hiểu thì có 2 thuật ngữ: phủ gầm chỉ để bảo vệ gầm còn lót sàn thì mới cách âm.

• Like
Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân

sieuxecuibap nói:
Phủ gầm là để cách âm hay bảo vệ gầm vậy bác?
Cả 2 đều ko phải. Nghe đồn phủ gầm là chống rỉ sét, nhưng chưa ai chạy xe tới lúc mục xe cả, nên cũng ko ai bít phủ gầm là để làm gì

• Like
Hạng D
19/9/12
1.139
166
63

theone1984 nói:
sieuxecuibap nói:
Cả 2 đều ko phải. Nghe đồn phủ gầm là chống rỉ sét, nhưng chưa ai chạy xe tới lúc mục xe cả, nên cũng ko ai bít phủ gầm là để làm gì
Riêng em thì đi phủ gầm chỉ để bớt chống gỉ sét thôi.....đi trong TP toàn mấy đoạn ngập dã man quá nên thôi đi phủ gầm cho chắc ăn ! Em chuẩn bị đi lót sàn theo khuyến cáo của bác phamchu/FFi.

Chia sẻ thông tin đầu tiên cho bác nào quan tâm nè: xe em ODO 4000km và mức tiêu thụ bình quân đang là 11L/100km (Titanium 2.0), em đi làm lòng vòng trong TPHCM thôi.

Hạng B2
9/4/13
124
47
28
46

ga_con_tap_lai nói:
theone1984 nói:
sieuxecuibap nói:
Riêng em thì đi phủ gầm chỉ để bớt chống gỉ sét thôi.....đi trong TP toàn mấy đoạn ngập dã man quá nên thôi đi phủ gầm cho chắc ăn ! Em chuẩn bị đi lót sàn theo khuyến cáo của bác phamchu/FFi.

Chia sẻ thông tin đầu tiên cho bác nào quan tâm nè: xe em ODO 4000km và mức tiêu thụ bình quân đang là 11L/100km (Titanium 2.0), em đi làm lòng vòng trong TPHCM thôi.
Bác lót sàn xong cho AE cái review nhé, xe em ODO 500km: 12.5l/100km ( chưa đi đường trường, chỉ TP) không biết là có giảm dần không bác?

Hạng B2
8/5/13
171
24
18
HCMC

HoangLongTGT nói:
ga_con_tap_lai nói:
theone1984 nói:
sieuxecuibap nói:
Riêng em thì đi phủ gầm chỉ để bớt chống gỉ sét thôi.....đi trong TP toàn mấy đoạn ngập dã man quá nên thôi đi phủ gầm cho chắc ăn ! Em chuẩn bị đi lót sàn theo khuyến cáo của bác phamchu/FFi. Chia sẻ thông tin đầu tiên cho bác nào quan tâm nè: xe em ODO 4000km và mức tiêu thụ bình quân đang là 11L/100km (Titanium 2.0), em đi làm lòng vòng trong TPHCM thôi.
Bác lót sàn xong cho AE cái review nhé, xe em ODO 500km: 12.5l/100km ( chưa đi đường trường, chỉ TP) không biết là có giảm dần không bác?

Thứ 7 này xe mình về,làm chuột bạch thử service cúa hãng luôn (giá hơi chát nha các bác)

1. phủ gầm luôn ===>> chống gỉ sét và cải thiện 1 chút cách âm
2. Lót sàn simili cho dễ lau chùi..

Level nhỏ quÁ nên chắc là ko post hình dc nên sẽ share cảm nhận với mọi người. Xe mình cũng là dòng titanium.

Hạng B1
28/5/10
67
23
8

Xe Focus mới gầm được che chắn rất kỹ và đã những chỗ phải phủ thì nhà máy đã phủ gầm cho rồi nên các bác không cần phủ nữa nhé!
Còn về lót sàn Smili, đúng là lót rồi dễ lau chùi nhưng thật sự sau khi lát sàn rồi thấy xe nó cứ kỳ kỳ, nếu xe chạy gia đình và thường xuyên dọn vệ sinh thì mình nghĩ giữ nguyên bản trông xe vẫn là đẹp nhất!

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/9/12
1.139
166
63

dongnai nói:
Xe Focus mới gầm được che chắn rất kỹ và đã những chỗ phải phủ thì nhà máy đã phủ gầm cho rồi nên các bác không cần phủ nữa nhé!Còn về lót sàn Smili, đúng là lót rồi dễ lau chùi nhưng thật sự sau khi lát sàn rồi thấy xe nó cứ kỳ kỳ, nếu xe chạy gia đình và thường xuyên dọn vệ sinh thì mình nghĩ giữ nguyên bản trông xe vẫn là đẹp nhất!
Em không dự định lót simili, chỉ lót thêm một lớp bên dưới thảm (hình như là mút xốp)
Lần trước em nhớ trong hội FFC có bác nào có cái máy đo độ ồn em quên mất rồi.....chắc mượn để đo trước khi lót và sau khi lót thử....

• Like
Reactions: FF2011