Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Ford Focus có mùi lạ!

Hạng B2
19/6/15
139
77
28
35
Mình đi ANF ODO~4400km từ lúc mới lấy xe về tới bây giờ mình để ý khi chạy điều ga tăng tốc lên từ từ lên 90-100km/h thì không sao nhưng mỗi khi mình tăng tốc tức thì ở cự ly ngắn để đạt đc tốc độ cao thì chạy chút xíu là có mùi hôi có lúc thì khét có lúc thì thối thum thủm cứ lần nào bị như vậy là mình bị Bx la mình đánh rắm mà không chịu hạ kính xuống nhưng mình nói là do mùi xe bốc ra thì Bx mình đâu có tin!mình có hỏi mấy ông anh người thì đi MerC, Sienna, Civic, Mazda6 cũng có xe bị! mấy ổng nói là xe số tự động thì hầu như đa số là bị vậy hết!không biết phải vậy không?có bác nào đi ANF bị vậy không?có cách nào khắc phục đc không chứ đi vầy riết cũng ngại đạp ga nhiều hixhix
Thanks!

Hạng B2
12/9/12
229
214
43
Co phai mui phat ra tu he thong may lanh ko bac, luc truoc minh di con city cung bi nhu vay,lam du kieu, thay ca he thong lam lanh moi cua honda ma van bi, chac chan la xe bi loi roi, chia buon cung bac

• Like
Reactions: FocuS_S61
Hạng B2
19/6/15
139
77
28
35
Co phai mui phat ra tu he thong may lanh ko bac, luc truoc minh di con city cung bi nhu vay,lam du kieu, thay ca he thong lam lanh moi cua honda ma van bi, chac chan la xe bi loi roi, chia buon cung bac
Tắt máy lạnh hạ kính xuống chạy như vậy cũng nghe nữa Bác chắc k phải trong máy lạnh ra!Bị lỗi gì thì mình chưa bik!nhưng nghe mấy ông anh nói đa số xe số tự động sẽ bị mà k bik như thế nào?để mấy bữa nữa đi bảo trì báo cho bên KT họ kiểm tra xem sao vì xe còn bảo hành mà!mình tưởng cái này là bệnh chung thì phải chịu thui!

Hạng B2
19/6/15
139
77
28
35
E đã từnc nghe bác @PHONG NGUYEN nói về bệnh này, bác alo bác ấy thử xem sao
Bên @Phong Nguyen giải quyết vấn đề này đc hả Bác?chỉ sửa chữa hay phải thay thế gì k?nếu phải thay thế thì mình vô Hãng cho họ kiểm tra thay vì xe mình còn bảo hành mà

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Bên @Phong Nguyen giải quyết vấn đề này đc hả Bác?chỉ sửa chữa hay phải thay thế gì k?nếu phải thay thế thì mình vô Hãng cho họ kiểm tra thay vì xe mình còn bảo hành mà
Bữa trước e 8 với bác ấy và có nghe nói đến bệnh này, còn bác ấy khắc phục được hay ko thì e ko biết, bác có thể tham khảo y kiến bác ấy rồi vào hãng kêu khoanh vùng khu vực bệnh làm cho nhanh ( hình như e nhớ bác ấy nói mùi gióng trứng thối thì phải ), có nhiều bệnh thợ hãng thật tình là ko biết hoặc cố tình ko biết. Lấy ví dụ bệnh ù của ếch 2005 khi vòng tua mấy 1500-2000 tuỳ xe, e mất 3 ngày với thợ hãng nhưng đúng vào cuối ngày thứ 3 thì thợ mới tung chiêu xử lý đúng ngay điểm gây ù ( cái điểm này nếu làm nhiệt tình fix lỗi thì khoảng 15-30phut )

• Like
Reactions: FocuS_S61
Hạng B2
21/5/14
145
134
43
HCM
Mùi này thật ra chắc cũng không lạ,do hơi nước ngưng đọng trong ống lạnh nên gây ẩm và có mùi hôi thôi (giống như chai nước uống hết nước rồi để vài hôm mở ra sẽ có mùi).Cách khắc phục đơn giản chỉ là trước khi tắt máy xe 5 phút thì tắt máy lạnh,mở chế độ quạt gió mạnh cho khô ống lạnh thôi.