Tập Lái
23/4/17
14
5
3
50
xe đi chưa được 3 năm mà đã hư bình thì bác tài nên coi lại cách chạy xe nha :)
Chắc xe em ít chạy nên xạc bình ko đủ. Em ford này có chức năng tự động tắt đèn sau 30s tài xế rời xe chắc cũng ngốn một mớ Ah đây. Em muốn set thời gian ngắn hơn mà ko dc. Các bác có biết cách nào cài thời gian tự tắt đèn ngắn hơn ko?

Hạng C
28/4/10
580
702
113
Sài Gòn
Chắc xe em ít chạy nên xạc bình ko đủ. Em ford này có chức năng tự động tắt đèn sau 30s tài xế rời xe chắc cũng ngốn một mớ Ah đây. Em muốn set thời gian ngắn hơn mà ko dc. Các bác có biết cách nào cài thời gian tự tắt đèn ngắn hơn ko?
xe ít chạy thì 1 tuần cũng phải nổ máy xe chạy lòng vòng chừng 30ph; tắt máy lạnh chừng 5ph trước khi dừng xe (vì ly hợp điện của lốc lạnh cũng ngốn kha khá), lưu ý đèn đóm quạt gió vẫn chạy khi không nổ máy...

Hạng F
29/10/16
11.581
22.218
113
Pháp
Chắc là độ tứ tung, dàn loa khủng,....vân vân chứ gì. Còn vấn đề tắt đèn thì bạn thử đừng dùng chức năng "auto" xem thử, sau đó là thử khoá bằng chìa xem

Sau đó bạn xem trong sách chỉ dẩn là thờời gian tắt tự động là bao nhiêu, nếu như dài hơn thì
bộộ phận temporisateur (tức là thờời gian tắt chậm có vấn đề)

Theo hình thì bạn là cái nào ?

Tập Lái
23/4/17
14
5
3
50
xe ít chạy thì 1 tuần cũng phải nổ máy xe chạy lòng vòng chừng 30ph; tắt máy lạnh chừng 5ph trước khi dừng xe (vì ly hợp điện của lốc lạnh cũng ngốn kha khá), lưu ý đèn đóm quạt gió vẫn chạy khi không nổ máy...
Cách em chạy y chang như bác nói. Hihi

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Chắc bác đi Toyota chư gì.
Xe nào cứ bật điều hòa khi xe đã tắt máy thì không quá 3 tháng đều hỏng bình.

Hạng B2
2/9/17
173
83
28
Hết bình đó bác ơi. Xe thường hết bình bật đèn đóm đồng hồ vẫn lên bình thường chỉ có để là không nổ thôi.

Xe bác ít chạy là bình sẽ mau yếu mau hư lắm. Thường nếu kỷ thì vài ngày bác phải nổ máy lái xe vòng vòng chừng 15-30 phút để nó sạc điện. Nhiều người kỹ và có thời gian thì mỗi 2-3 ngày họ nổ máy tắt máy lạnh để xe nổ máy không tải cũng chừng 15-20.

Tập Lái
23/4/17
14
5
3
50
Ford Focus của em bị lỗi khởi động, các bác tư vấn giúp em
Chắc là độ tứ tung, dàn loa khủng,....vân vân chứ gì. Còn vấn đề tắt đèn thì bạn thử đừng dùng chức năng "auto" xem thử, sau đó là thử khoá bằng chìa xem

Sau đó bạn xem trong sách chỉ dẩn là thờời gian tắt tự động là bao nhiêu, nếu như dài hơn thì
bộộ phận temporisateur (tức là thờời gian tắt chậm có vấn đề)

Theo hình thì bạn là cái nào ?
Em lắp thêm duy nhất camera Vietmap. Em thường để đèn tự động phòng bà xã quên mở khi chạy tối. Thời gian tự động tắt em cài trong Sync là 30s nhưng thời gian thực tế khoảng 45s. Em nghĩ nó có sai số nên thôi kệ.

Attachments

Tập Lái
2/11/17
5
1
3
30
xe đi chưa được 3 năm mà đã hư bình thì bác tài nên coi lại cách chạy xe nha :)
Bác cho e hỏi chứ trung bình cái bình accu mình khoảng bao lâu thì mới thay ạ?